Hỏi/ Thắc mắc - Về kích hoạt Windows 7? | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về kích hoạt Windows 7?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Bác chỉ biết mỗi lệnh rearm, còn reset token thì thao tác làm sao vậy cháu?
Bác cứ đùa a hi hi
Bác thừa biết cách cháu vẫn làm là del tokens.dat và build lại còn gì :D
Nhưng trường hợp này dành cho win7, cháu không lưu cmd ạ. Cháu đoán bác có sẵn hết rồi :p

P/S: cháu lỡ làm trò 1 tí, bác đừng giận cháu ạ {cry}

dungltcd

Lạt Ma
Bác cứ đùa a hi hi
Nhưng trường hợp này dành cho win7, cháu không lưu cmd ạ. Cháu đoán bác có sẵn hết rồi :p

Bạn thử xóa cả cái 2.0 xem sẽ thấy khác biệt luôn. :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác cứ đùa a hi hi

Bác không có nói đùa đâu cháu, thật lòng bác không làm cách đó nên không biết. Bác hiện tại luôn dựa vào cái tools activate của @bbkim, bản Win nào cài xong, activate thành công thì bác dùng tools của cháu ấy làm bản backup luôn để sẵn trên desktop luôn phòng khi có biến.

Mỗi lần boot vào lại bản Win 7 nào bị thông báo Not-genuine, đầu tiên là bác chạy lệnh slmgr /rearm từ cmd với run as admin trước rồi restart máy. Sau đó bác mở lại tools của @bbkim để sẵn trên desktop, vào mục Licensed, chọn Restore đúng cái bản mình đã làm backup thì thành công, ở đây bác nói thêm chút xíu, nếu là key RT thì nó không tự Restore được bác phải điền lại cái key vào mục Activator, có cái thì nó báo OK, có cái thì nó cho ra IID, mình phải tự làm từ WEB để có CID. ( Đây là trường hợp ngoại lệ vì cái key đó từ lâu lắm rồi mà bác vẫn get CID được, bác đã gửi cmt này bên topic " Tổng hợp key Windows và Office ", nếu cháu có theo dõi thì cháu đã thấy. Chuỵen khó tin nhưng có thật đó cháu, bác cũng không có lợi lộc gì khi tạo ra chuyện giả mạo đâu cháu.

Bản Win 7 bên máy bác thì có cái trước đó bác đã đùng tools activate tự động của một thành viên khác, có cái thì bác dùng key RT để activate, tất cả sau khi chạy lại Restore từ tools của bbkim đều phải làm như bác nói ở trên.

Cho đến khi bác lại gặp bản Win 7 Enterprise trên máy laptop thì sự việc hơi khác chút xíu, bản này đã activated với key MAK nhưng vẫn bị thông báo Not_genuine, bác cũng làm thao tác như trên nhưng lần này chạy Restore từ tools của bbkim thì nó thông qua luôn, không cần phải điền lại nguyên cái key như mấy bản kia đó cháu.

Mình đa mang nhiều thứ nên tự mình làm khổ mình phải không cháu? :)

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bác không có nói đùa đâu cháu, thật lòng bác không làm cách đó nên không biết. Bác hiện tại luôn dựa vào cái tools activate của @bbkim, bản Win nào cài xong, activate thành công thì bác dùng tools của cháu ấy làm bản backup luôn để sẵn trên desktop luôn phòng khi có biến.

Mỗi lần boot vào lại bản Win 7 nào bị thông báo Not-genuine, đầu tiên là bác chạy lệnh slmgr /rearm từ cmd với run as admin trước rồi restart máy. Sau đó bác mở lại tools của @bbkim để sẵn trên desktop, vào mục Licensed, chọn Restore đúng cái bản mình đã làm backup thì thành công, ở đây bác nói thêm chút xíu, nếu là key RT thì nó không tự Restore được bác phải điền lại cái key vào mục Activator, có cái thì nó báo OK, có cái thì nó cho ra IID, mình phải tự làm từ WEB để có CID. ( Đây là trường hợp ngoại lệ vì cái key đó từ lâu lắm rồi mà bác vẫn get CID được, bác đã gửi cmt này bên topic " Tổng hợp key Windows và Office ", nếu cháu có theo dõi thì cháu đã thấy. Chuỵen khó tin nhưng có thật đó cháu, bác cũng không có lợi lộc gì khi tạo ra chuyện giả mạo đâu cháu.

Bản Win 7 bên máy bác thì có cái trước đó bác đã đùng tools activate tự động của một thành viên khác, có cái thì bác dùng key RT để activate, tất cả sau khi chạy lại Restore từ tools của bbkim đều phải làm như bác nói ở trên.

Cho đến khi bác lại gặp bản Win 7 Enterprise trên máy laptop thì sự việc hơi khác chút xíu, bản này đã activated với key MAK nhưng vẫn bị thông báo Not_genuine, bác cũng làm thao tác như trên nhưng lần này chạy Restore từ tools của bbkim thì nó thông qua luôn, không cần phải điền lại nguyên cái key như mấy bản kia đó cháu.

Mình đa mang nhiều thứ nên tự mình làm khổ mình phải không cháu? :)
Cái mớ linh tinh em post đó bao gồm cả reset token luôn đó bác.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bác chỉ biết mỗi lệnh rearm, còn reset token thì thao tác làm sao vậy cháu?
đó là cái này đây bác:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
đó là cái này đây bác:

Cảm ơn cháu đã gửi link nhé. Nhân dọc từ link đó bác thấy họ nói không nên dùng lệnh uninstall key với /upk mà chỉ nên dùng lệnh /ipk để install key mới trên key cũ. Các bạn cháu thấy ý kiến này như thế nào?

WIN7 GUIDING 2020-08-24_060248.png

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn cháu đã gửi link nhé. Nhân dọc từ link đó bác thấy họ nói không nên dùng lệnh uninstall key với /upk mà chỉ nên dùng lệnh /ipk để install key mới trên key cũ. Các bạn cháu thấy ý kiến này như thế nào?

Xem phần đính kèm 17564
/upk hay /ipk đều là của MS cả mà sao lại ko nên dùng nhỉ!
Theo em thì chỉ ko nên dùng những lệnh mà các nhà nghiên cứu khuyên thôi.
(MS cũng khuyên ko nên dùng key ko rõ nguồn gốc hoặc tool để kích hoạt mà)
{EMO_111}{EMO_127}{EMO_111}

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Có bác nào gặp trường hợp tải W7 Pro (link mới tạo hôm trước) từ MS về cài, rồi dùng key ở đây https://vn-z.vn/threads/tong-hop-key-windows-va-office.10945/post-395860 để kích hoạt mà vẫn bị non-core không ạ?

Em đã thử:
nhưng vẫn chưa giải quyết được. Giờ con VM báo victim rồi các bác ạ

Nhờ các bác lướt qua các công đoạn của em xem có lệch tí gì về key không ạ? Nhờ các bác giúp em với ạ!
- Em điền key vẫn nhận (lúc đó key online). Không /ato trực tiếp được vì load xong một hồi thì báo non-core.
- Em lấy CID vẫn lấy được
- Em add CID vẫn add được
- Ấy thế mà /ato lại vẫn bị non-core
{doubt}

Em không biết là mình bị vướng ở bước nào mà bị non-core hoài!

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Có bác nào gặp trường hợp tải W7 Pro (link mới tạo hôm trước) từ MS về cài, rồi dùng key ở đây https://vn-z.vn/threads/tong-hop-key-windows-va-office.10945/post-395860 để kích hoạt mà vẫn bị non-core không ạ?

Em đã thử:
nhưng vẫn chưa giải quyết được. Giờ con VM báo victim rồi các bác ạ

Nhờ các bác lướt qua các công đoạn của em xem có lệch tí gì về key không ạ? Nhờ các bác giúp em với ạ!
- Em điền key vẫn nhận (lúc đó key online). Không /ato trực tiếp được vì load xong một hồi thì báo non-core.
- Em lấy CID vẫn lấy được
- Em add CID vẫn add được
- Ấy thế mà /ato lại vẫn bị non-core
{doubt}

Em không biết là mình bị vướng ở bước nào mà bị non-core hoài!
Hiện thời MS ko còn hỗ trợ win 7 nữa rồi bạn ==> server licenses ko xác nhận được ==> ko thể kích hoạt online (/ato cũng chính là kích online với key hiện có)
Mình tháy nhanchu có đề cập ở đây rồi mà bạn.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Edit:
Em lại kích hoạt thành công. Em cũng chả hiểu sao nữa {beauty}
Thử đi thử lại không được. Restart mấy lượt không xong. Để đó lúc sau làm lại lại được

E he he {sexy_girl}
Phải tranh thủ cài vài cái không nhỡ bị nàm thao nại tiếc {burn_joss_stick}

/////Edit: em lại đã kích hoạt được rồi!
Hiện thời MS ko còn hỗ trợ win 7 nữa rồi bạn ==> server licenses ko xác nhận được ==> ko thể kích hoạt online (/ato cũng chính là kích online với key hiện có)
Mình tháy nhanchu có đề cập ở đây rồi mà bạn.
Em cảm ơn bác đã báo tin.

Khó khăn rồi.
Em lại xóa hết VM W7 đi lâu rồi {doubt}

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em cảm ơn bác đã báo tin.

Khó khăn rồi.
Em lại xóa hết VM W7 đi lâu rồi {doubt}

Xem phần đính kèm 17597

Lúc trước bác nhớ sau khi chạy lệnh /rearm, restart máy vào lại thấy giao diện này, bác tắt đi và dùng tools của @bbkim điền key lại là xong, sao cháu không chụp cái phần bên dưới góc phải, nó còn cái thông báo Not_genuine không vậy cháu? Bên bác thì nó không còn sau khi chạy rearm và restart đó.

Bác chưa có dịp thử một số lệnh của @Nhan Chu ở cmt #47, cháu làm thử xem sao cháu, chạy xong rồi lại điền key Pro vào active xem sao?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
@Meo Map #3 bác @Nhanchu có nói về cách trị non-core bạn thử làm theo xem sao
Mình nghĩ mình vướng vấn đề server kích hoạt của MS nhiều hơn. Mình đã thử mấy lần code và thậm chí làm thủ công và reset. Cái chính ở chỗ kể cả điền xong CID vẫn không /ato để lấy kích hoạt được. Vấn đề phải liên quan máy chủ :D

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Lúc trước bác nhớ sau khi chạy lệnh /rearm, restart máy vào lại thấy giao diện này, bác tắt đi và dùng tools của @bbkim điền key lại là xong, sao cháu không chụp cái phần bên dưới góc phải, nó còn cái thông báo Not_genuine không vậy cháu? Bên bác thì nó không còn sau khi chạy rearm và restart đó.

Bác chưa có dịp thử một số lệnh của @Nhan Chu ở cmt #48, cháu làm thử xem sao cháu, chạy xong rồi lại điền key Pro vào active xem sao?
Cháu vừa làm lại, W7 lại nhận kích hoạt rồi bác ạ. Các thông báo tự biến mất hết. Vụ này khó hiểu quá bác ạ!!!