Hỏi/ Thắc mắc - Vấn đề chế độ sleep qua đêm tụt 30% pin | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề chế độ sleep qua đêm tụt 30% pin

nh0ck0nbl

Gà con
Các bác cho mình hỏi, mình có con alienware m15 nhưng mình thử để chế độ sleep qua đêm. Nhưng sáng ra thì pin từ 100% tụt xuống 70%. Vậy là trong quá trình sleep máy vẫn chạy ầm ầm hả các bác. Ko thể hiểu được, trong khi con mac pro thì tụt 1%.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Sleep là điện vẫn dc cấp nuôi main và ram , cpu vẫn hoạt động ở chế độ thấp , chuyện tụt pin là hoàn toàn bt . chỉ có hibernate là lưu trữ trên ổ cứng sẽ sử dụng thấp hơn , ngay cả tắt máy vẫn có nguồn chờ nuôi main mà

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Các bác cho mình hỏi, mình có con alienware m15 nhưng mình thử để chế độ sleep qua đêm. Nhưng sáng ra thì pin từ 100% tụt xuống 70%. Vậy là trong quá trình sleep máy vẫn chạy ầm ầm hả các bác. Ko thể hiểu được, trong khi con mac pro thì tụt 1%.
sleep thế này là có vấn đề thực sự rồi. Sleep bình thường một đêm cũng chỉ 10% thôi

Carotcaigay

Gà con
Tài khoản bị khóa
Mình đoán pin chai thôi.
Laptop thì ko nên sleep, dễ treo máy lắm.