Hỏi/ Thắc mắc - Update Galaxy Note 9 To One UI 5.1 To Android 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Update Galaxy Note 9 To One UI 5.1 To Android 13

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
bạn lên telegram channel của alexis XDA, có list bug luôn. Mình vẫn yên vị A10
Xin hỏi đã bác nào nâng cấp Note 9 lên One UI 5.1, Android 13 chưa ạ?
Xin chia sẻ trải nghiệm, ưu và nhược của ROOM đó.
Và xin hướng dẫn cách nâng cấp với ạ.
Cảm ơn các bác nhiều.
Chào AE
Chúng ta vẫn chung thủy với iem Galaxy Note9 (của iem bản QT)
Các tính năng iem cần có đều chạy ok, ổn định: nên vẫn dùng rom Dr Ketan. Đặc biệt tính năng kết nối với máy vi tính qua bluetooth và cùng mạng wifi đều ok cho Link to Windows và HP QuickDrop. Còn Samsung Dex thì vẫn ngon như thế

Sửa lần cuối:

chuyennho184

Rìu Sắt Đôi
Đang xài bản rom NOBLE v2.9 android 12, thấy ổn định. Cũng có bản v4 android 13, nhưng còn vài lỗi vặt. Những bản rom này có thể tìm thấy trên forum XDA.

mrJaden

Rìu Bạc
Ksu k cài module nào pass hết app detect root mình hay sd

mrJaden

Rìu Bạc
Chào AE
Chúng ta vẫn chung thủy với iem Galaxy Note9 (của iem bản QT)
Các tính năng iem cần có đều chạy ok, ổn định: nên vẫn dùng rom Dr Ketan. Đặc biệt tính năng kết nối với máy vi tính qua bluetooth và cùng mạng wifi đều ok cho Link to Windows và HP QuickDrop. Còn Samsung Dex thì vẫn ngon như thế
Dr.Ketan mình dùng hay lỗi vặt, random reboot. Hiên vẫn dùng bản superstable của mr Chức Đỗ, thêm ksu kernel thấy khá ngon

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Dr.Ketan mình dùng hay lỗi vặt, random reboot. Hiên vẫn dùng bản superstable của mr Chức Đỗ, thêm ksu kernel thấy khá ngon
1. iem không bị random reboot
2. cũng như vọc Windows, rom cook trên xda, samsungviet iem cài hết roài: nên dừng lại ở Dr.Ketan vì nó đáp ứng đủ nhu cầu của iem

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
iem mua con 2nd Galaxy Note 10 Plus USA (Ăn zoi 12): mặc định nó không có chức năng ghi âm cuộc gọi
1. AE giới thiệu giúp iem app nào có thể ghi âm cuộc gọi trên Ăn zoi 12
2. Hoặc bản rom cook nào có mod tính năng "ghi âm cuộc gọi"

iem cảm ơn các PRO

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
note 9 2 sim giờ mua ở đâu uy tín dc các bro nhỉ? bác nào biết cho em xin tt với nha.
em ở HN
bác mua Lê Quân Mobile tp HCM: máy được tuyển kĩ, hậu mãi tốt
iem mua từ hồi Galaxy Note 5, 7, 10

GiangLion

Gà con
Em newbie xin chào các bác ạ.
Cho e hỏi các bác nhắc đến ksu kernel là kernel cài đè lên rom phải ko ạ? Kernel đó có gì hay và down về ở đâu ạ. Có chạy được trên android 10 ko ạ.
Em xin cám ơn