Unkey Bản Setup - Đóng gói bằng Innosetup - Bản Setup duy nhất cập nhật mới nhất và sạch từ trang chủ Unikey.org | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Unkey Bản Setup - Đóng gói bằng Innosetup - Bản Setup duy nhất cập nhật mới nhất và sạch từ trang chủ Unikey.org

Long Sao

Junior Moderator
Hiện nay có quá nhiều bản Unikey Setup đã được tung ra thị trường. Nhưng từ khi tác giả anh Phạm Kim Long bị rơi vào tình trạng bị giả mạo Unikey chính chủ và dính mã độc thì hiện nay bản Setup Office của Unikey là anh ấy đã không có thực hiện làm nữa. Với tình hình như vậy nên mình là một người có niềm đam mê nhẹ nhẹ với công nghệ và thấy rằng việc đóng gói một bản Unikey chính chủ và sạch sẽ lấy file nguồn từ trang chính chủ của tác giả Anh Phạm Kim Long để thực hiện là điều thực sự cần thiết. Và mình đã có thông tin với anh Phạm Kim Long trước khi thực hiện bản Đóng gói này. Mình tư duy mã mở nên mình chia sẽ luôn là mình dùng Inno Setup để tạo bản đóng gói file exe setup Offline. Hiện mình có các phiên bản Unikey từ bản cũ nhất trừ bản mã nguồn 3.6 là mình không đụng tới vì không thật sự cần thiết do đó mình có bản 4.0RC 2 và có đến bản 4.3RC5 Setup Offline từ bản RC từ 2008 đến 2021 ( lúc mình xem bản RC5 mới nhất) và mình đã update
Đã update sang Link Google Driver ( Unikey Full các Phiên Bản) : Link Terabox. Link Google File Safe bị báo lỗi No Safe

Attachments

• Screenshot from 2023-03-13 18-50-23.png
    Screenshot from 2023-03-13 18-50-23.png
    7.6 KB · Lượt xem: 44,852
Sửa lần cuối:

Long Sao

Junior Moderator
Góp ý với bạn là nên đổi Cloud Storage khác hoặc thêm các link khác như GG Drive, OneDrive, v.v..

Chứ cá nhân mình không thích phải tải cả cái ứng dụng "Terabox PC Desktop" để tải một hoặc vài file dữ liệu nhỏ. Mình nghĩ cũng có vài bác cũng sẽ như vậy.
Cảm ơn bạn đã chia sẽ ý kiến. Vì mình thấy 1TB thì Terabox rất ổn. Và tải về không nhất thiết phải cài Terabox PC Desktop. Mà chỉ cần tiếp tục bằng GG Login thôi. Đâu nhất thiết phải tải ứng dụng đó đâu ạ. Để mình setup thêm link của dịch vụ khác nữa ạ.

metastock

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn bạn đã chia sẽ ý kiến. Vì mình thấy 1TB thì Terabox rất ổn. Và tải về không nhất thiết phải cài Terabox PC Desktop. Mà chỉ cần tiếp tục bằng GG Login thôi. Đâu nhất thiết phải tải ứng dụng đó đâu ạ. Để mình setup thêm link của dịch vụ khác nữa ạ.
Mình đã GG login cũng không tải được, vẫn yêu cầu tải app về.

Long Sao

Junior Moderator
Cái này bấm tắt là được. Vì mình không bị lỗi này
Login xong, bấm Tải xuống nó hiện ra thế này bạn ạ.
Xem phần đính kèm 44342

Long Sao

Junior Moderator
Bị Google cho bay màu rồi.
Sao lại bay màu vậy ta để mình kiểm tra lại. Không phải đâu nhé. Mình vãn tải được bình thường ạ. Mình thấy có báo lỗi thế này nhưng vẫn tải về được ạ

Attachments

• Screenshot from 2023-03-14 20-44-54.png
    Screenshot from 2023-03-14 20-44-54.png
    20.1 KB · Lượt xem: 7
  • Screenshot from 2023-03-14 20-45-10.png
    Screenshot from 2023-03-14 20-45-10.png
    91 KB · Lượt xem: 7

Long Sao

Junior Moderator
Mình check virustotal thì bảo 6/61. Phiên bản này do mình tự làm do đó không có phải là virus hay trojan nhé.

Attachments

• Screenshot from 2023-03-14 20-48-19.png
    Screenshot from 2023-03-14 20-48-19.png
    114 KB · Lượt xem: 6

Long Sao

Junior Moderator
Mình đã check từng file thấy toàn file rar thì không bị phát hiện virus còn phiên bản zip thì lại bị báo backdoor. mình sẽ xem lại ạ

quadensatgai

Rìu Sắt
mình nghĩ lên trang chủ lấy bản zip là ổn nhất. tất cả các phiên bản mod lại đều có nguy cơ dính virus. cứ chính chủ mà chơi thôi :D hoặc evkey cũng ổn