Nhờ tư vấn - Tư vấn mua tên miền + hosting | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn mua tên miền + hosting

loichelsea111

Búa Gỗ
Em đang học làm 1 web về dự án bất động sản, cần mua 1 tên miền + hosting. Ko biết nên mua ở đâu giá cả hợp lý.
Tiện thể có ai chia sẻ e ít tài liệu về WordPress chia sẽ e để e tự học làm web ạ

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tên miền thì mua ở đâu cũng đc miễn rẻ là được. Host nên mua ở VN cho ổn định vì tình hình đứt cáp hoài thì mua ở nước ngoài sẽ bị ảnh hưởng.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
PA Việt Nam, tenten, 123host, Mắt Bão, ... nhiều mà bạn tự tìm đi. Hồi trước mình dùng bên 123host thấy khá ok.
- Nếu định chạy nhiều web thì nên dùng VPS.

ShareNewToday

Búa Gỗ
Bạn mua ở đâu cũng được, nên mua tên miền và hosting của 1 đơn vị, như mình đăng ký của Nhân Hòa, mình thấy dịch vụ của Nhân Hòa cũng rất ổn, gần như có trợ giúp 24/7, rất tiện cho nhiều anh em làm việc đêm gặp vấn đề cần trợ giúp.

sutichbuon

Búa Gỗ
bạn xài thử tinohost.com đi, mình mua 2 gói host tại đây khá ngon, được 7 ngày dùng thử, 30 ngày hoàn tiền không cần lí do, đã vậy còn tặng thêm 1 tháng nếu thời gian hỗ trợ trên 5 phút mới bá

honghoavi

Búa Đá
Tên miền dự án quan trọng thì nên mua của PA và lên trụ sở ký hợp đồng,, nếu làm thời vụ thì nên google domain mà mua.

Host: nếu là dựán quan trọng thì nên mua của mắt bão, nếu không thì mua của ai cũng được adizi, hawkhost, tenten ...

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình dùng digistar.vn thấy rất ổn.

gotiengviet

Búa Đá
Dự án bất động sản chắc chắn ảnh sẽ nhiều và toàn ảnh to, cần tới công nghệ nén ảnh webp và cache litespeed thì sử dụng dịch vụ ở đây nhé:
Mã:
https://upforshare.com/dich-vu-cai-dat-openlitespeed/
Chúc bạn sớm có web ưng ý

loichelsea111

Búa Gỗ
bạn xài thử tinohost.com đi, mình mua 2 gói host tại đây khá ngon, được 7 ngày dùng thử, 30 ngày hoàn tiền không cần lí do, đã vậy còn tặng thêm 1 tháng nếu thời gian hỗ trợ trên 5 phút mới bá
bạn đang xài gói nào vậy, mình chỉ làm dạng landing page thôi nên không biết mua gói nào là hợp lý

luanintel

Búa Gỗ
Lên mạng có nhiều lắm, mình thì hay vào tìm mua ở matbao, nhanhoa. Gần đây nhất mình mua 1 tên miền ở nhanhoa.

jetaime26

Búa Gỗ
- Bác có thể dùng thử trước khi mua, có nhiều nơi cung cấp cho xài thử đó bác.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Cám ơn các bạn tư vấn, mình vừa mua domain và host của tinohost, đang khuyến mại hoàn 100% tiền vào ví của tino :). Mình mua tên miền vn và gói 1Gb 3 năm mất 2.66 tr (có thêm mã giảm giá 30% TINO30_2020). Như vậy là 1tr2/năm rất hợp lý

Sửa lần cuối:

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Các bác có thêm wordpress tối giản, giao diện trắng đen giới thiệu cho mình với

zzvenuszz

Gà con
Mình hay dùng của nhân hòa thấy cũng ổn. Pa viet gói cao thì không biết sao nhưng hosting gói thấp thì dùng kiểu sharing hosting nên hiệu năng không cao. lâu lâu nó bị chậm. hoặc bị timeout khoảng 30s khi truy xuất csdl với cường độ hơi cao một chút.