Nhờ tư vấn - Tư vấn mua laptop học tập tầm 15 - 20 tr | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn mua laptop học tập tầm 15 - 20 tr

VKhang3103

Gà con
Chuyện là con laptop ASUS cũ của em đang hấp hối vì bị phồng pin, nên (mẹ) em đã quyết định mua một con laptop mới trong tầm giá từ 15 triệu tới 25 triệu. Nhưng kiến thức về laptop của em thì lại có hạn, mong mọi người giúp em chọn laptop cho mình.

Em thường dùng laptop để học tập, lướt web, dùng Office, lâu lâu lập trình, nên em nghĩ máy cần ổ cứng SSD khoảng 256 GB trở lên, chip Intel core i5 8th gen, RAM 8 GB, màn hình tầm 15,6 inch, bàn phím có numpad và đèn nền (em hay dùng vào buổi tối). Pin trâu một chút và tuổi thọ cao.

Theo như em tìm hiểu thì dòng Dell là bền nhất nhưng chỉ đối với laptop cao cấp, còn dòng phổ thông thì kém hơn và thiết kế xấu. Em kết dòng ASUS vì giá mềm, thiết kế đẹp, cấu hình cao, nhưng em lo là nó lại chết sớm giống con laptop cũ nữa. Mẹ em cũng nói là mua máy Dell cho bền.

Qua tìm kiếm thì em thấy có con ASUS Vivobook A512FA-EJ440T cũng được nhưng mẹ kêu thôi đừng, kiếm máy Dell đi. Em cũng thấy con này cũng có vẻ không bền nên cũng lo lo, nếu có ai biết nhiều về con này thì cho em xin ý kiến ạ! Với nếu mọi người biết máy nào phù hợp với nhu cầu của em thì chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều!

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn thích Dell thì tham khảo
Dell Vostro 5581 (70175950) Intel® Core™ i5 _8265U _4GB _1TB _VGA INTEL _Win 10 _OFF 365 _Full HD IPS _Finger _LED KEY _219F

Lắp thêm 4 thanh ram 4Gb và 1 ổ SSD m.2 pcie 240GB nữa là chạy ổn.

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Do dùng thôi chứ t dùng asus 5 năm nay có làm sao đâu @@, dùng phá + cắm pin 24/24 nên h pin cũng ko trụ lâu vỏ cũng xuống cấp nhưng vẫn đáp ứng đủ những gì t ném vào nó, code android, code web, .... Muốn máy bền thì dùng ít lại như bạn t ý mua về thỉnh thoảng mở ra xem xem tí xong lại tắt thì nó khác bền, sợ chai nữa thì chơi máy cây ;).

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Bạn thích Dell thì tham khảo
Dell Vostro 5581 (70175950) Intel® Core™ i5 _8265U _4GB _1TB _VGA INTEL _Win 10 _OFF 365 _Full HD IPS _Finger _LED KEY _219F

Lắp thêm 4 thanh ram 4Gb và 1 ổ SSD m.2 pcie 240GB nữa là chạy ổn.
SSD M2 NVMe mới chính xác chứ bác :D

rodo1210

Rìu Sắt Đôi
Nếu thích hầm hố, bền thì mua con này nhé: Laptop MSI GF63 Thin 9RC-273VN <= Khuyến khích vì đồ họa ngon hơn
Nếu thích đẹp thì mua con này: Laptop MSI PS42 8M Modern-478VN
(Thà mua một chiếc xe tải lớn về chở đồ, để sau này có chuyện còn dùng tới được
hơn là mua một chiếc xe nhỏ về, sau này lại phải thay mới, chí phí tưởng ít lại cao hơn)

VKhang3103

Gà con
Các bác cho em xin ý kiến về con Dell Inspiron 5584:
  • CPU: Intel Core i5-8265U (1.6Ghz x 4) 6Mb L3 cache
  • RAM: 8GB, DDR4 2666 MHz
  • SSD: 256GB
  • Màn hình: 15.6 inch Full HD (1920 x 1080)
  • Đồ họa: intel UHD 620 + Geforce MX130 2GB GDDR5
Giá con này tầm 22tr, các bác nghĩ em có nên mua không?

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Các bác cho em xin ý kiến về con Dell Inspiron 5584:
  • CPU: Intel Core i5-8265U (1.6Ghz x 4) 6Mb L3 cache
  • RAM: 8GB, DDR4 2666 MHz
  • SSD: 256GB
  • Màn hình: 15.6 inch Full HD (1920 x 1080)
  • Đồ họa: intel UHD 620 + Geforce MX130 2GB GDDR5
Giá con này tầm 22tr, các bác nghĩ em có nên mua không?
Con này gần 20tr thôi.

Bạn thích dell thì mua dell.
Tham khảo con Dell Vostro 5581 hay Dell Inspiron 5584. Ra chỗ có trưng bày nhìn con nào ưng mắt thì lấy con đó. (theo mình thì con vostro nhình hơn)
Nhu cầu của bạn thì cũng ko cần lấy vga rời làm gì.
i5 đời 8, có SSD và ram tầm 8Gb là đủ rồi.

laptopk1

Búa Đá
Tầm tiền này em tham khảo chiếc Asus S530 kiểu dáng và hình thức đẹp
màn hình FHD IPS tràn viền, đẹp
bàn phím full size , có hỗ trợ vân tay.
Vỏ mặt tỳ tay kim loại, máy khá nhẹ chưa đến 2kg, hỗ trợ SSD m2 sata luôn, nếu bạn có chiến game thì chọn bạn có card đồ họa rời là ok nhất