Nhờ tư vấn - Tư vấn cpu chơi LOL và xem phim? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn cpu chơi LOL và xem phim?

Thanhbeo92

Gà con
E muốn mua 1 con lap chủ yếu chơi LOL và xem phim thì e có phân vân chon 2 con cpu dòng i5M vs i7QM. Các bro tư vấn hộ e nên dùng con nào để chơi mượt thanks

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
E muốn mua 1 con lap chủ yếu chơi LOL và xem phim thì e có phân vân chon 2 con cpu dòng i5M vs i7QM. Các bro tư vấn hộ e nên dùng con nào để chơi mượt thanks
Quan trọng là bao nhiêu tiền, có nhiều thì cứ quất dòng QM cho phê, ngoài ra còn tính yếu tố VGA nữa bạn!!! Nếu i5M có VGA rời với i7QM VGA on thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu bạn!!!

Thanhbeo92

Gà con
Quan trọng là bao nhiêu tiền, có nhiều thì cứ quất dòng QM cho phê, ngoài ra còn tính yếu tố VGA nữa bạn!!! Nếu i5M có VGA rời với i7QM VGA on thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu bạn!!!
Cả 2 đều có vga rời bằng nhau mà tiền thì cũng chênh nhau k nhiều lắm thế là nên chọn QM hả bác. E cảm ơn

BinhHT

Rìu Sắt
Để phục vụ như cầu chơi LOL với xem phim của bạn thì chip I5 U đời 8 cộng với card onboard thì đã đủ rồi nha bạn. Còn muốn mạnh hơn nữa thì sắm laptop gaming ( I5 8400H hoặc I7 …… với Card đồ họa rời ). Laptop gaming thì sẽ mắc hơn laptop xài chip U nhiều nha bạn, nên cân nhắc kĩ.

Thanhbeo92

Gà con
E cảm ơn các bác đã tư vấn. E thì thỉnh thoảng mới có time chơi LOL nên cũng k đầu tư laptop gaming làm j cả chỉ lấy con dell cũ i7QM ram 4gb vga rời 2gb chắc đủ chiến game rồi nhỉ

kemmet

Rìu Sắt Đôi
E cảm ơn các bác đã tư vấn. E thì thỉnh thoảng mới có time chơi LOL nên cũng k đầu tư laptop gaming làm j cả chỉ lấy con dell cũ i7QM ram 4gb vga rời 2gb chắc đủ chiến game rồi nhỉ
Thời này mà mua dòng QM chơi game lol thì quá phí tiền và không đúng chức năng của chip.
Bác mua chip U đời 4,5 đổ lên có card rời 850M hoặc 950M là đủ để chơi mượt LOL rồi. Game nó ăn card rời chứ no ko ăn chip.
Mấy con QM đời quá cũ chạy quá nóng máy luôn

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
ram thì nên để thấp nhất 8GB cho thoải mái :D