Tự chuyển sang sleep | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tự chuyển sang sleep

Kaka198x

Gà con
Anh em cho mình hỏi. Laptop mình dùng win 7, đang sử dụng (không phải để không, không làm gì), thì tự tắt màn hình rồi chuyển sang chế độ sleep là bị lỗi gì ạ.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Có khi bị chập nút bật nguồn của máy.
Mà cũng có khi phím windows bị chập(lúc chập lúc không) và bạn vô tình nhấn phim L (vì tổ hợp win + L là khóa màn hình Lockscreen)

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Có khi bị chập nút bật nguồn của máy.
Mà cũng có khi phím windows bị chập(lúc chập lúc không) và bạn vô tình nhấn phim L (vì tổ hợp win + L là khóa màn hình Lockscreen)
cái laptop của mình mới vi diệu này , nói chung bao năm nay mình dùng bàn phím ngoài gõ cho sướng chứ ko dùng phím lap , đợt trc tự dưng cần dùng thì liệt vài phím nên tháo cáp ra , sau cần tiếp cắm lại thì lại nhận gõ bt , vài bữa nay mình về windows vì trc dùng linux , bật máy lên dùng chắc tầm 1 tiếng thì tự dưng máy shutting down như là mình tắt máy , bật lên thì dùng bt mấy tiếng ko sao , nói chung lần đầu bật máy là 1 tiếng sau bị :D
Mình lại rút cáp ra rồi , xem do nó hay cái bàn phím ngoài .

Kaka198x

Gà con
Thanks anh em quan tâm. Mình có kiểm tra phím với nút nguồn rồi. Kiểu tắt màn hình rồi chuyển sleep này không giống như mình dùng win+L hay ấn phím nguồn. Mình cũng tắt cả chế độ tự chuyển sang sleep rồi nhưng vẫn bị. Không biết có liên quan tới pin hay không vì từ lúc thay pin mới thấy lỗi này

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Thanks anh em quan tâm. Mình có kiểm tra phím với nút nguồn rồi. Kiểu tắt màn hình rồi chuyển sleep này không giống như mình dùng win+L hay ấn phím nguồn. Mình cũng tắt cả chế độ tự chuyển sang sleep rồi nhưng vẫn bị. Không biết có liên quan tới pin hay không vì từ lúc thay pin mới thấy lỗi này
Nếu pin rời, bạn tháo pin ra và chạy bằng adapter thử xem có bị không? Còn pin liền thì ...

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn thử tắt hết chế độ chuyển máy về sleep trên Control Panel\Power Options xem có còn bị không.

Kaka198x

Gà con
Thay pin cũ theo dõi tới hnay đc 2 ngày không thấy tự chuyển nữa anh em ạ. Chẳng hiểu liên quan kiểu gì. Pin cũ thì bỏ vào như không. Máy báo không có pin. {big_smile}{big_smile}

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Thay pin cũ theo dõi tới hnay đc 2 ngày không thấy tự chuyển nữa anh em ạ. Chẳng hiểu liên quan kiểu gì. Pin cũ thì bỏ vào như không. Máy báo không có pin. {big_smile}{big_smile}
Máy nó có mục cài đặt riêng cho trường hợ dùng pin và dùng nguồn điện từ adapter. Có lẽ bạn cài ở chế độ dùng pin nó còn vài % thì máy tự sleep đó. Và pin mới của bạn bị đểu rồi.

Kaka198x

Gà con
Mình tắt chế độ tự sleep ở cả 2 trường hợp rồi mà. Pin full vẫn tự chuyển chứ không phải gần hết mới chuyển. Kiểu này chắc phải sống chung với pin chết rồi {cry}

Kaka198x

Gà con
Bỏ ra mình nhìn mất thẩm mỹ {big_smile} Cơ mà sáng nay lại tự chuyển. Không phải do pin rồi ae ạ