Thảo luận - Top phần mềm cập nhật driver tệ nhất | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Top phần mềm cập nhật driver tệ nhất

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Bạn tải phần mềm Easy Driver Offline về mà cài cho mau, Phần mềm bạn đang sử dụng thì nó có bản quyền và tải qua mạng nên chậm là đúng rồi.

Hamano Kaito

Moderator
Cài driver off hoặc on thì dùng DriverPack Solution hoặc dùng Snappy Driver Installer Origin này là ngon nhất rồi

thidang357

Búa Gỗ
Em từ hồi dùng Win10 đến giờ cũng không dùng thêm một phần mềm cập nhật driver nào của bên thứ ba nữa. Nếu windows không tự cài driver thì em lên trang của hãng máy tính rồi tải về thôi.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
máy cá nhân thì tải trang chủ rồi lưu vào máy ấy bạn , còn ae win dạo dùng gói driver full . e vẫn dùng snappy

Hỏi ngoài tí Driver win 7 có thể dùng cho win 8 ko nhỉ 10 với 11 nữa , mong mấy bác giải thích

minhtuan0147

Búa Gỗ
trc mình dùng cũng dùng chậm kinh( ~3xxkb/s)-nghĩ chắc dùng bản thuốc nên chậm! thế là bỏ qua dùng của io- key lượm trên mạng, xài cũng ngon

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tôi không dùng các trình cài đặt driver của bên thứ ba. Với Windows 10 và 11 thì sau khi cài xong vô Windows Update cập nhật hết theo mặc định. Riêng driver cho BIOS tôi tải từ chính hãng laptop (tôi dùng Dell), và vô trang chủ Intel tải driver theo chip của máy là xong.

assasin13890

Rìu Sắt
TOP 1: DriverEasy
- Cập nhật siêu lâu...Ngủ một giấc dậy thấy máy vẫn chưa cập nhật xong (6 tiếng) . chạy trên HP zbook 15G3 win11 tải từ bác @zendamo
- ý kiến của các bác thế nào...?
Giờ update của win 10/11 ngon hơn rồi, nên mấy thằng như driver easy gần như ko cần thiết nữa. Còn thiếu thì lên hẳn trang chủ của hãng tải về ngon hơn. Nói chung là hơi phế :))

assasin13890

Rìu Sắt
máy cá nhân thì tải trang chủ rồi lưu vào máy ấy bạn , còn ae win dạo dùng gói driver full . e vẫn dùng snappy
hoặc wan driver hoặc driver pack solution. Nhưng nói chung trc win 7 khó tìm driver thôi. Chứ từ thời 10 trở đi gần như ko fai dùng đến mấy bộ driver đó nữa

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Tôi không dùng các trình cài đặt driver của bên thứ ba. Với Windows 10 và 11 thì sau khi cài xong vô Windows Update cập nhật hết theo mặc định. Riêng driver cho BIOS tôi tải từ chính hãng laptop (tôi dùng Dell), và vô trang chủ Intel tải driver theo chip của máy là xong.
Nhiều con máy wd update ko có driver bác ạ. Phải mò trên trang chủ của hãng. Mà cài cho khách thì mệt lắm, nên luôn phải có bộ cài driver offline thủ sẵn.