Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 115 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Coomdo firewall có dùng chung với kis không bác. Mà thằng này có tích hợp luôn cả chức năng antivirus không hay chỉ có firewall thôi.

Hamano Kaito

Moderator
Coomdo firewall có dùng chung với kis không bác. Mà thằng này có tích hợp luôn cả chức năng antivirus không hay chỉ có firewall thôi.
Comodo hiện tại đang beta. Cài có tùy chọn bỏ anti virus ra, và khi cài với mấy trình anti thì chỉ nên cài với bản ko có IS
--
À lên build mới cho IDM thôi

Hình comodo sử dụng tài nguyên

Sửa lần cuối:

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bác thấy thằng combo firewall này với thằng Malwarebytes Windows Firewall Control thì thằng nào tốt hơn.
Và một điều quan trọng nữa là khi cài combo firewall mình bỏ chọn phần antivirus thì có mất phí không?

Hamano Kaito

Moderator
Bác thấy thằng combo firewall này với thằng Malwarebytes Windows Firewall Control thì thằng nào tốt hơn.
Và một điều quan trọng nữa là khi cài combo firewall mình bỏ chọn phần antivirus thì có mất phí không?
Comodo Firewall xưa giờ miễn phí mà bạn. Hiện tại bê thui nên họ tích hợp chung 2 cái để người dùng test rồi báo lỗi để họ fix
Chứ bình thường thì cài chung sẽ tính phí. Với Windows Firewall Control thì có thể xài chung với comodo firewall bình thường. Trước mình hay xài kép firewall như vậy
Mà comodo firewall có đủ điều kiện như Windows Firewall Control. Rất thích hợp để xài cr-ack sạch đấy
--
Về cấu hình thì comodo nhiều tính năng hơn.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bạn có thể cho xin cái link tải combo firewall không. Mình vào trang chủ của họ nhưng k biết tải cái nào.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT

Hamano Kaito

Moderator

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình đã cai thử bản beta thấy có một số tính năng cũng hay phết.
Không thấy xung đột với kaspersky endpoint security và malwarebytes windows firewall control. Mặc dù mình hử để 3 thằn chạy cùng nhau.
Thằng combo này có vẻ ăn nhiều Ram hơn thằng malwarebytes windows firewall control một chút.
Đang là bản beta ấy sao mà thấy chứng năng "Ẩn cổng" không hoạt động được. Khi mình click không thấy thay đổi gì.

Hamano Kaito

Moderator
@chetuyet.hp | Ko biết khi cài bạn có bỏ chọn anti chưa ? Nếu có lỗi hãy vào https://forums.comodo.com/t/comodo-internet-security-2024-v12-3-2-8124-beta/360736/668 đây vào tạo tài khoản rồi post lỗi chờ họ fix
Mình thì thấy beta nên chưa cài xài thử. Chỉ mới test trên máy ảo thôi
--
Thường codomo firewall ko bao giờ xung đột với firewall của windows. Chỉ xung đột với firewall của anti thứ 3 thôi

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Thằng Combo beta này mình phạt hiện ra là nó gây ra tắt máy khác lâu. Từ hôm qua mình cài vào laptop khi máy tắt mãi mới được.

Hamano Kaito

Moderator
Mình vừa cài thử comodo firewall và cái kết là lỗi luôn Win. {rofl}, cũng mai là có backup trước đó hên là dự trù trước. Ko là cài lại win rồi

chetuyet.hp

Rìu Sắt
nay mình cũng theo bạn gỡ bản beta sợ lỗi win hj hj.
IDM mình vẫn dùng cái này với bản 6.42 b2 bình thường thì không sao nhưng tự nhiên có hôm báo fake key xong tắt đi thì hết. Nói chung vãn dùng ổn.

Có cái F I X của bạn dùng cho thằng folder-guard tốt thật. Mình vẫn dùng cho đến bản mới nhất bây giờ

Hamano Kaito

Moderator
nay mình cũng theo bạn gỡ bản beta sợ lỗi win hj hj.
IDM mình vẫn dùng cái này với bản 6.42 b2 bình thường thì không sao nhưng tự nhiên có hôm báo fake key xong tắt đi thì hết. Nói chung vãn dùng ổn.

Có cái F I X của bạn dùng cho thằng folder-guard tốt thật. Mình vẫn dùng cho đến bản mới nhất bây giờ
IDM hổm rài mình cũng tracking và được biết rằng họ chẳng có cài cắm gì hết. Nguyên lý là nếu tải file quá nhiều trong 1 ngày thì IDM sẽ tự truy vấn đến SV nếu truy vấn được thì sẽ check key và báo nếu sử dụng key fake
Còn nếu ko kết nối được đến mạng thì cũng check và báo fake key luôn nhưng mình chưa rõ cái này.

Hamano Kaito

Moderator
Vừa thử HIPS của Eset phải nói là nó cùi thật sự các sếp ạ. Tạo quy tắc chặn rồi mà ko chặn rất lạ
Đang test registry guard
--
Đã biết nguyên nhân gây lỗi từ comodo firewall rồi. Là do RamFolder

Sửa lần cuối:

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Không biết các bác dùng bản cũ hơn thế nào ( không phải bản beta). Mình tải bản anh Hà đưa link ở trên về cài vẫn bị hiện tượng shutdown rất lâu.

Hamano Kaito

Moderator
Không biết các bác dùng bản cũ hơn thế nào ( không phải bản beta). Mình tải bản anh Hà đưa link ở trên về cài vẫn bị hiện tượng shutdown rất lâu.
Comodo này bug nhiều quá cho nên tốt nhất ko nên xài. Vừa tìm được app này https://trustsing.com/idefender/
Thấy cũng có HIPS và tùy chỉnh đủ thứ nhưng toàn tiếng trung nên ko cấu hình thử được. Chạy rất nhẹ