Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 113 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

vathinh

Rìu Chiến Vàng
Báo cáo kết quả:
- Trước tiên tôi chạy TEST (dk) xong, tải thử thì bị báo fake key ngay.
- Tôi không dùng được "TimVaPhanQuyenCacKhoaRong" vì bị chương trình anti chém mất rồi.
- Tôi chạy "XoaCacKhoaDuocChiDinh" rồi chạy luôn "XoaTempReg", tải thử 2 lần cũng như trong thời gian dùng máy vẫn chưa thấy gì.!
Còn các Bác thì sao.?

Hamano Kaito

Moderator
Báo cáo kết quả:
- Trước tiên tôi chạy TEST (dk) xong, tải thử thì bị báo fake key ngay.
- Tôi không dùng được "TimVaPhanQuyenCacKhoaRong" vì bị chương trình anti chém mất rồi.
- Tôi chạy "XoaCacKhoaDuocChiDinh" rồi chạy luôn "XoaTempReg", tải thử 2 lần cũng như trong thời gian dùng máy vẫn chưa thấy gì.!
Còn các Bác thì sao.?
Đầu tiên bạn/bác hãy chạy fix nhiều lần để cho nó block sạch hết các khóa fake key. Đó là điều đầu tiên khi sử dụng fix từ file cmd của mình
Tiếp đến nếu vẫn bị đính fake key thì chạy TimVaPhanQuyenCacKhoaRong cái file này mục đích của nó là tìm các khóa rỗng từ khóa chính từ ROOT. Nó sẽ tạo 2 file như trong video ở trang trước mình có demo. Nên backup lại file có các khóa rỗng lại bằng cách copy đến 1 chỗ nào đó
Tiếp đến là chạy file XoaTempReg nếu vẫn bị dính fake key và kèm theo đó là chạy thêm 1 lần XoaCacKhoaDuocChiDinh
Nếu các cách trên vẫn dính thì bạn/bác hãy chạy mỗi file XoaCacKhoaDuocChiDinh để loại bỏ các khóa rỗng để IDM ko báo fake key. Mỗi lần báo fake key là phải chạy lại file hơi phiền
- Đã xài fix mới, tải tầm 15 file chưa bị báo fake serial.
Để biết có hoạt động tốt hay ko thì sếp cần test vào ngày mai hoặc mốt mới rõ được. Tầm 1 hoặc 2 ngày

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
- Hôm nay tải file lại hiện bảng báo fake serial rồi bạn ạ.
Sếp Hà thử làm các bước bên trên mình ghi thử xem. Nhưng trước hết phải xem thử các khóa rỗng đã bị block hết chưa. Cái nơi chứa thì mình đã có nói trước đó rồi sếp tự check nha
Nếu ko được nữa thì bó trim. Vì mình thử cách này thì hổm rài ko thấy báo fake key cũng được gần 1 tuần rồi

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Mình ko share trong inbox nữa mà công khai luôn. Nhưng sẽ hạn chế 1 tí, các bạn đừng share qua 4rum nước ngoài là được. Tránh họ làm quá DEV sẽ fix đi
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Cách sử dụng thì vui lòng đọc trong tệp ReadMe
Vui lòng backup lại các file đã tracking reg empty. Nếu ko sẽ dễ bị lỗi các chỉ mục của app nào dùng đến
Quan trọng là cẩn thận trước khi xài :p

P/s: Bài sẽ ko đưa lên #1, cho nên nếu bài bị trôi thì thôi mình sẽ ko lôi lại đâu nha các bạn
@Tran Quang Ha | Mời sếp Hà test thử fix tổng hợp này thử thế nào nha. Mình đang xài thì thấy ko còn báo fake key
link đã đi vào dĩ vãng và không tải được.

Hamano Kaito

Moderator
máy mình dùng IAS vẫn còn dùng tốt giờ thử cập Build 6 này thử xem.
Để ý thì những máy có cấu hình cao rất dễ bị dính fake key. Chắc DEV muốn ai xài cấu hình cao thì phải tự mà bỏ tiền ra mua
Kiểu có tiền tậu máy mà ko có tiền mua key rẻ bèo à ! {smile}

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Để ý thì những máy có cấu hình cao rất dễ bị dính fake key. Chắc DEV muốn ai xài cấu hình cao thì phải tự mà bỏ tiền ra mua
Kiểu có tiền tậu máy mà ko có tiền mua key rẻ bèo à ! {smile}
Không có đâu ai xài Windows và Office bản quyền sẽ không bị tố cáo sẽ không dính fake key đâu {rofl}nếu quét được fake key thì đã bay màu hết rồi.

Hamano Kaito

Moderator
Không có đâu ai xài Windows và Office bản quyền sẽ không bị tố cáo sẽ không dính fake key đâu {rofl}nếu quét được fake key thì đã bay màu hết rồi.
Ko biết rõ DEV làm thế nào nữa. Nhưng một khi mà dính fake key rồi thì khó trị lắm
Vì cha nội DEV này chơi lén lút cài cấm vào chứ ko hiện ra hết 1 lần. Khó mà theo dõi lắm
Mà đế ý là nếu dính fake key thì dù có block mạng vẫn bị dính. {surrender}
---
Tracking rất tốn thời gian nên cũng làm biếng làm

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Ko biết rõ DEV làm thế nào nữa. Nhưng một khi mà dính fake key rồi thì khó trị lắm
Vì cha nội DEV này chơi lén lút cài cấm vào chứ ko hiện ra hết 1 lần. Khó mà theo dõi lắm
Mà đế ý là nếu dính fake key thì dù có block mạng vẫn bị dính. {surrender}
---
Tracking rất tốn thời gian nên cũng làm biếng làm
mod @Hamano Kaito đang dùng Windows 11 đúng không nè?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Đúng rồi bạn. Để ý hình như Win 11 bị dính thì phải
Win 11 có chế độ scan ra(bữa có đọc tin này ở nguồn đáng tin cậy) những soft xài không chính chủ như A đô be AI, phô tộ sọp và không biết những soft khác thì sao từ đó hãng soft sẽ gửi thông báo mua bản quyền cho máy tính đó... nhằm chống tình trạng soft không chính chủ do anh MS chủ động phối hợp với các hãng soft để các DEV soft các hãng còn làm ăn chứ Win dễ bị cờ réc quá.

Hamano Kaito

Moderator
Win 11 có chế độ scan ra(bữa có đọc tin này ở nguồn đáng tin cậy) những soft xài không chính chủ như A đô be AI, phô tộ sọp và không biết những soft khác thì sao từ đó hãng soft sẽ gửi thông báo mua bản quyền cho máy tính đó... nhằm chống tình trạng soft không chính chủ do anh MS chủ động phối hợp với các hãng soft để các DEV soft các hãng còn làm ăn chứ Win dễ bị cờ réc quá.
Quét hay ko là do mình thôi. Chủ yếu là mình chặn domain là soft đó tịt, ngay cả windows cũng vậy thôi

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Quét hay ko là do mình thôi. Chủ yếu là mình chặn domain là soft đó tịt, ngay cả windows cũng vậy thôi
cái Win defender thần thánh của Win 11 rà soát phần mềm xài trên máy nó không cho remove nên chặn domain cũng là cách hiệu quả mà Win giờ thu thập thông tin người dùng cũng hơi quá luôn.

Hamano Kaito

Moderator
cái Win defender thần thánh của Win 11 rà soát phần mềm xài trên máy nó không cho remove nên chặn domain cũng là cách hiệu quả mà Win giờ thu thập thông tin người dùng cũng hơi quá luôn.
Tính ra thì từ thời win 7 là đã có thu thập infor người dùng rồi. Cái theo phiên bản theo dõi lồ lộ là bắt đầu từ Win 8 và cho đến giờ
Defender trên Win 11 giờ ko thể tắt được. Nếu tắt nó sẽ dễ dẫn đến lỗi cục bộ, defender mình có thể tùy chỉnh mà cho nên ko vấn đề lắm, chủ yếu là nó block nhảm quá cho nên thà dùng anti khác còn có lý hơn là dùng defender
Nhưng cũng phải công nhận là các tính năng sau này của Win rất mạnh bảo mật lõi và thư mục
Mình thì vẫn sài Fix cũ của bác với bản cũ sài ngon. Chưa có ý định nâng cấp.
Xem phần đính kèm 57453
Thấy trình download con vịt khá thú vị là chỉ cần update tiện ích mở rộng cho trình duyệt là xong. Thấy dev làm vậy là bắt link được
Hi vọng các build sau xịn tí để xài thử
---
Mình thì đang tracking để theo dõi xem thế nào. Chứ giờ cũng khó để theo dõi liền được