Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 47 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
Zemana AntiMalware 3.1.320 | Thursday, June 27, 2019 11:55 AM
  • Our first stable Premium version is here! (Check out our blog post here)
  • This is the stable release of the previous BETA version (3.1.320)
Đã chính thức ra bản ổn định.

tqthtxt

Rìu Vàng
Malwarebytes Anti-Malware 3 làm sao Backup key vậy cả nhà, mình có đọc thấy chép file config của nó, mà nhiều bác bảo có lúc được lúc không

Hamano Kaito

Moderator
Zemana bản 3 giống như cải tiến lùi thì phải ! {lay}
Malwarebytes Anti-Malware này mình ko chơi nên ko rành. Lúc trước cũng khá thích nhưng xài thời gian gây chậm máy (màn hình xanh), nên bỏ ko xài tới
Malwarebytes Anti-Malware này khá giống với kav lâu lâu là gây màn hình xanh. Đôi lúc quét mãi ko xong cpu, disk load cao

tqthtxt

Rìu Vàng
Malwarebytes Anti-Malware này mình ko chơi nên ko rành. Lúc trước cũng khá thích nhưng xài thời gian gây chậm máy (màn hình xanh), nên bỏ ko xài tới
Malwarebytes Anti-Malware này khá giống với kav lâu lâu là gây màn hình xanh. Đôi lúc quét mãi ko xong cpu, disk load cao
Malwarebytes Anti-Malware 3 làm sao Backup key vậy thớt

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Malwarebytes Anti-Malware 3 làm sao Backup key vậy cả nhà, mình có đọc thấy chép file config của nó, mà nhiều bác bảo có lúc được lúc không

- Em test lại xem còn đc không nhé: Backup lại file C:\ProgramData\Malwarebytes\MBAMService\config\LicenseConfig.json
===========
Đã trao đổi + HD ngoài FB rồi em nhé.

Sửa lần cuối:

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT

- Zemana mình chỉ test chơi thôi chứ không xài (vì nhận diện kém quá, ít tính năng --> không khoái xài).

- MAMB cũng vậy chạy rất tốn Ram, Real time không thực sự nhạy lắm, chỉ thực sự cần đến khi quét virus trên máy đã nhiễm mà trước đó không cài AV nào (không phải dòng virus lây file thì MAMB khá hiệu quả).

Hamano Kaito

Moderator
- Zemana mình chỉ test chơi thôi chứ không xài (vì nhận diện kém quá, ít tính năng --> không khoái xài).

- MAMB cũng vậy chạy rất tốn Ram, Real time không thực sự nhạy lắm, chỉ thực sự cần đến khi quét virus trên máy đã nhiễm mà trước đó không cài AV nào (không phải dòng virus lây file thì MAMB khá hiệu quả).

Những soft như vậy thường hay đi kèm các soft khác, nếu tin tưởng xài thì tốt nhất ko nên vào những trang ko uy tín <= còn ko thì máy dính virus là cái chắc
Ngay cả adguard giờ mình cũng chả thèm xài. Cài vào nặng máy quá

Hamano Kaito

Moderator
Chủ thớt ơi, adguard giờ không còn cách nào để reset trial nữa à bạn?

Họ fix mất rồi, ko xài được nữa. Change Mac sẽ có thêm 14 days dùng thử nhưng làm vậy chán lắm
Còn bây giờ thì xài cra-ck rồi. Vẫn còn 1 cách fix nhưng ko đưa ra được, do cách này của 1 sếp bên 4rum nước ngoài <== chỉ tham khảo thôi, ko share được

Họ fix mất rồi, ko xài được nữa. Change Mac sẽ có thêm 14 days dùng thử nhưng làm vậy chán lắm
Còn bây giờ thì xài cra-ck rồi. Vẫn còn 1 cách fix nhưng ko đưa ra được, do cách này của 1 sếp bên 4rum nước ngoài <== chỉ tham khảo thôi, ko share được

Hic, tiếc quá. Phần mềm này chặn quảng cáo rất tốt mà không có đại ca cracker nào xử em này sao {ah} sắp tới thằng chrome nó chặn trình chặn quảng cáo thì chỉ còn em này dùng thôi

OTori

Rìu Vàng
- Vẫn được nhưng MBAM báo lỗi không kết nối với sever để kiểm tra bản quyền (do đã chặn domain, nhấn Ok là dùng đc).
Nếu mình không Deactivate License thì khi cài lại báo lỗi limited. Cũng có trường hợp trước khi cài lại đã cẩn thận backup file LicenseConfig.json, cũng Deactivate License nhưng khi activate vẫn bị lỗi limited luôn. :eek:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
- Nếu dùng file setting để chuyển sang máy 02 thì trên máy 01 khi cập nhật sẽ báo lỗi, khắc phục như thế nào vậy Hamano?

Xem phần đính kèm 4379

Xem phần đính kèm 4380

Xem phần đính kèm 4381

Bác đã cài trên 3 bản Win, máy desktop 1 bản và máy laptop 2 bản, tới giờ này vẫn update bình thường, ngày sử dụng còn lại trên 1287 ngày, lúc khởi động nó hiện cái hình thứ hai của cháu, bác tắt đi và chạy fix now or update, bác thấy nó tiếp tục làm việc và cuối cùng lại xanh lè trở lại cháu à. Bác không hề biết chỉnh sửa gì cả.

4811

Sửa lần cuối: