Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 46 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
@Tran Quang Ha
@Hamano Kaito

Do mình đang dùng window 7, lý do: hãng sản xuất nói không sài được win 10 nên không đổi HDH được,..... nên mình thấy cái tường lửa của win nó cứ sao sao ấy, cái soft của bác đưa mình có thử sài rồi, nhưng máy có eset nên nó không hoạt động , eset thì key mau die quá nên tính kiếm cái tường lửa nào đó thay thế vào + tường lửa window
- Bạn đang dùng Eset bnar nào vậy? (có thể inbox để mình HD cách xài chùa EES 6.5 bằng file .reg. Mà Win 7 chỉ cần EES5 là đủ);

tqthtxt

Rìu Vàng
- Bạn đang dùng Eset bnar nào vậy? (có thể inbox để mình HD cách xài chùa EES 6.5 bằng file .reg. Mà Win 7 chỉ cần EES5 là đủ);
Dạ cháu sài EIS 12, dạ nếu mà gỡ ra thì uổn quá, nếu khi nào key nó hết hạn, cháu inbox nhờ bác giúp với nhe, cảm ơn bác nhiều lắm luôn, mấy hôm thấy tấm ảnh bác khoe tính hỏi ghê mà ngại quá. hihi

Hamano Kaito

Moderator
@tqthtxt | Đại đa số các soft dùng bộ lọc mạng là của bộ lọc windows (bạn tìm trên trang wiki sẽ biết rõ, mình cũng có giải thích sơ qua về nó rồi), số còn lại sẽ dùng các bộ lọc khác (tức là từ người phát triển của bên thứ 3)
Nói chung bộ lọc mạng (firewall cũng nằm trong số đó) cũng chỉ áp dụng các cơ chế lọc các domain malware, spy, ramsom...............Vấn đề là các bộ lọc đó có tối ưu cho soft đang dùng hay ko thôi như khi lọc sẽ tốn gì !? ram, cpu,......
Emsisoft giờ họ chủ yếu là lọc theo kiểu giống tệp hosts của windows ấy. Cho danh sách domain, ip ko tin tưởng là block hoặc hỏi ngay.
Nhưng nếu ko nằm trong vùng đó thì sẽ bị vượt qua. Nên giờ họ phát triển thêm cái gọi là add-on cho trình duyệt <== nhảm nhí, mình chả thích cài mấy cái add-on của bất kỳ anti virus nào cả
Còn Eset thì firewall rất ngon, nếu emsisoft mà còn mãng firewall mình sẽ test và so sánh liền.
Riêng comode firewall bug quá nhiều, mình ko thích xài nữa. Đối với key Eset thì khá nhiều, 1 vài trang mình thấy key họ chia sẽ ko có trên mạng <== tức là ko hề có trên các trang khác ấy. Hihihi
-------------------------------------------------
Có cập nhật mới cho V-locity Version: 7.0.218.0 và Diskeeper (All Build) v20.0.1300.0

Sửa lần cuối:

htd1964

Búa Gỗ
@htd1964 | MK với X là nick name
@tqthtxt | vnzoom .com bị die luôn rồi bạn. Nên chịu thôi bạn
Phiền sếp Hamano Kaito giúp tôi chút, tôi đã dùng các MK như dưới nhưng không được, cám ơn.
vnzoom_hamanokaito | hamanokaito_vnzoom
vnzoom_HamanoKaito | HamanoKaito_vnzoom
vnzoom_hamano kaito | hamano kaito_vnzoom
vnzoom_Hamano Kaito | Hamano Kaito_vnzoom

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@htd1964 | Mình nén lại chỉ dùng 2 loại MK | 1 là tên nick _vnzoom, 2 là vnzoom_ tên nick (bỏ khoảng trống đi)
Nếu bạn ko mở được thì xem lại mấy soft quản lý tệp nén của bạn lại đi.
-------------------------------------
Cập nhật fix cho Diskeeper và V-locity <=> Thay đổi tệp .dll trong tệp fix chung
Cập nhật này ko có giá trị cho SSDkeeper <== các bạn cần chờ SSDkeeper lên build mới thì có thể sử dụng fix này.

Sửa lần cuối:

htd1964

Búa Gỗ
@htd1964 | Mình nén lại chỉ dùng 2 loại MK | 1 là tên nick _vnzoom, 2 là vnzoom_ tên nick (bỏ khoảng trống đi)
Nếu bạn ko mở được thì xem lại mấy soft quản lý tệp nén của bạn lại đi.
Chào bác Hamano Kaito, trong file có thuốc mới, nếu bác làm được thì cho tôi xin chút hướng dẫn nhé, cám ơn bác.

htd1964

Búa Gỗ
Đọc tệp readme.txt trong đó có chỉ dẫn hết rồi mà !?
Không biết tiếng Eng bác ơi.
Versions for win and mac have flags for installation.
Google dịch: Phiên bản dành cho win và mac có cờ để cài đặt.
Không hiểu nghĩa nên nhờ bác giúp ạ, cám ơn.

Hamano Kaito

Moderator
Không biết tiếng Eng bác ơi.
Versions for win and mac have flags for installation.
Google dịch: Phiên bản dành cho win và mac có cờ để cài đặt.
Không hiểu nghĩa nên nhờ bác giúp ạ, cám ơn.

Câu đó theo ý của mình là nó có cùng 1 cách thức chung ! Phiên bản cho Win và Mac có cùng 1 cách thức chung trong cài đặt fix ! Hiểu nôm na là vậy !
Mình sẽ dịch cho bạn hiểu <--- nhưng mình khá thắc mắc, bạn ko hiểu tiếng anh mà dùng Roon !? WTH !???
Trên hệ thống Linux, chạy fix như Root <== Root ở đây là quyền tối cao nhất trong hệ thống linux
Phiên bản cho win và mac có cùng cách thức như nhau
Ví dụ như sau:
Cho win sẽ như vầy "rkm_mac -i rs" hoặc/và cho mac sẽ như vầy "rkm_mac -i r", sẽ dành cho r -> Roon, rs -> RoonServer
Sau khi làm thành công các bước thì thêm vào tệp hosts "127.0.0.1 accounts5.roonlabs.com", vui lòng ko quote (trích dẫn) lại phần ghi đó <== tức là bạn vui lòng tự gõ tay hoặc chỉ copy phần cần block cho hosts, chỉ vậy thôi

P/s: Và ý nữa là, ko phải chạy fix 1 lần là được đâu. Có khi chạy hơn chục lần mới được
Nếu quá khó khăn trong fix, mình sẽ làm fix cho bạn dùng. Nhưng chỉ với bản Windows thôi

htd1964

Búa Gỗ
P/s: Và ý nữa là, ko phải chạy fix 1 lần là được đâu. Có khi chạy hơn chục lần mới được
Nếu quá khó khăn trong fix, mình sẽ làm fix cho bạn dùng. Nhưng chỉ với bản Windows thôi
Cám ơn bác nhé, vậy là fix này có tính may rủi, cứ nghĩ mình làm sai đâu đó nên không được. Chán thật!

Hamano Kaito

Moderator
Khi fix đã báo thành công nhưng khi nhập tài khoản thì không thành công.

Bạn block domain bên trên chưa !? Vì khi chạy fix xong là ko cần nhập tk gì hết, fix nó tạo tài khoản cho bạn luôn rồi
-----------------------
Nếu bạn cảm thấy khó fix thì mình đưa fix mình tự làm lên. Fix mình tự làm sẽ ko thể thay đổi tên được <== Lấy tên mặc định là Kaito
--------------------
Sau khi thành công thì ko được mở soft lên, block domain <== domain mà mình đưa nữa đấy

Sửa lần cuối:

htd1964

Búa Gỗ
Bạn block domain bên trên chưa !? Vì khi chạy fix xong là ko cần nhập tk gì hết, fix nó tạo tài khoản cho bạn luôn rồi
-----------------------
Nếu bạn cảm thấy khó fix thì mình đưa fix mình tự làm lên. Fix mình tự làm sẽ ko thể thay đổi tên được <== Lấy tên mặc định là Kaito
--------------------
Sau khi thành công thì ko được mở soft lên, block domain <== domain mà mình đưa nữa đấy
Cám ơn bác, để thử lại xem sao.