Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 49 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
Cập nhật phần thay đổi cho Comodo ver 12.0.0.6870

New

• Added support of Chrome 76 for web-filtering
Fixed
---------------------------------
Đã tìm được cách khắc phục HIPS cho comodo (bị mất sau khi khởi động lại máy) và tối ưu hóa sử dụng HIPS của comodo.
Giờ đang xài build như trên và cảm thấy khá hài lòng.

Sửa lần cuối:

tqthtxt

Rìu Vàng

Hamano Kaito

Moderator
Phiên bản 2019.7 được cập nhật thêm tính năng proxy đó bác, nếu emsisoft không thể kích hoạt key thông qua ip 9 chủ thì emsisoft sẽ tự tạo proxy để kích hoạt key.... tính năng này không biết nên vui hay buồn nữa

New proxy đó ko ảnh hưởng đến nhân bản key. Cái chính của cập nhật này có thể là fix lỗi bug làm mới key trial thôi, mình đoán là vậy vì khả năng là khá cao.
Chưa có dịp test thử xem thế nào, vì cách củ vẫn hoạt động ổn định nên cũng làm biếng test cách làm mới key trial
------------------------------
Đối với Emsisoft nếu bạn nào có tiền mua xài sẽ rất tốt (ko có tiền thì làm theo cách của mình), vì theo đánh giá từ mình thì Emsisoft mạnh ngang với Bitdefender mà lại ổn định như microsoft antivirus

Sửa lần cuối:

tqthtxt

Rìu Vàng
New proxy đó ko ảnh hưởng đến nhân bản key. Cái chính của cập nhật này có thể là fix lỗi bug làm mới key trial thôi, mình đoán là vậy vì khả năng là khá cao.
Chưa có dịp test thử xem thế nào, vì cách củ vẫn hoạt động ổn định nên cũng làm biếng test cách làm mới key trial
------------------------------
Đối với Emsisoft nếu bạn nào có tiền mua xài sẽ rất tốt (ko có tiền thì làm theo cách của mình), vì theo đánh giá từ mình thì Emsisoft mạnh ngang với Bitdefender mà lại ổn định như microsoft antivirus

Bác nói cực kỳ chính xác ạ, mình sài nó từ thời phiên bản ESIS chưa ra tới giờ, thấy khá ổn định hệ thống, mỗi tội bác có nhớ là cách nay vài ba năm có cái loại virus ẩn thư mục 9 xong tạo thêm file exe cùng tên thư mục rồi lây vô hệ thống và cả usb, thì emsisoft lại không phát hiện được.... làm đợt đó cài lai máy

tqthtxt

Rìu Vàng
Nhân tiện các bác cho cháu hỏi tí : có antivirus nào sử dụng chữ ký của avira ngoài f-secure safe không ạ, cháu tìm hoài mà không có

Hamano Kaito

Moderator
Nhân tiện các bác cho cháu hỏi tí : có antivirus nào sử dụng chữ ký của avira ngoài f-secure safe không ạ, cháu tìm hoài mà không có

Nếu nói anti dựa vào bộ động cơ từ anti nỗi tiếng khác thì nhiều lắm (trong đó có avira)
Nhưng vấn đề chính là anti dựa vào bộ động cơ từ anti khác phải có tối ưu hiệu suất cho hệ thống tốt nhất.
Tiêu chí là phải mạnh và tối ưu hiệu suất cho hệ thống là mình sẽ chọn ngay.
Mình cũng từng dùng qua fs antivirus rồi, thấy ko thích lắm. Soft này vẫn có thể hack trial được nhưng ko xài nên bỏ qua.
----------------------------------------
What's new in Mountain Duck 3.1.2 Build 14611
August 7th, 2019
  • Bugfix Missing sync status icons for files with Umlauts (macOS)
  • Bugfix Missing connection status in menu (macOS)
  • Bugfix Number of buckets displayed in browser limited to 1000 (Google Storage)

Hamano Kaito

Moderator
Có hy vọng gì cho fix HQPlayer 4 Desktop không bác chủ?

Những tay c_racker ko thèm để ý soft này, đành chịu rồi.
Mình thì chỉ patch được demo infor thôi, ko vượt qua được 30 phút. Ko có căng bản debug nên làm mãi ko được. Chỉ biết là nếu refesh lại cấu hình sẽ chạy tiếp 30 phút nữa nhưng xài vậy chán lắm.
Mà soft này hình như ít ai xài tới thì phải !!! thấy trang face của họ ít người theo dõi.

Hamano Kaito

Moderator
Gián điệp-Kasper - Kaspersky Anti-Virus gây nguy hiểm cho người dùng

Kaspersky hứa hẹn trong bảo mật và bảo vệ dữ liệu. Tuy nhiên, rò rỉ dữ liệu đã cho phép bên thứ ba theo dõi người dùng trong khi đang lướt web trong nhiều năm.
Một khám phá kỳ lạ trên máy tính văn phòng của tôi đã khiến tôi phát hiện ra vụ rò rỉ dữ liệu đáng kinh ngạc do phần mềm chống virus của Kaspersky. Ban đầu, tôi đã cài đặt phần mềm cũng chỉ để trải nghiệm các giá trị được hứa hẹn trong quá trình sử dụng Kaspersky hằng ngày. Chúng tôi, bên nhà báo tạp chí c't, thường xuyên kiểm tra phần mềm chống virus và đây là một phần của thử nghiệm cho vấn đề của chúng tôi từ 3/2019
Các tuần và tháng tiếp theo dường như ổn hơn một phần nào đó - phần mềm kaspersky hoạt động cơ bản tốt hoặc có thể cùng cấp như Windows Defender. Tuy nhiên, một ngày nọ, tôi đã thực hiện kiểm tra.
Tôi đã xem mã nguồn HTML của một trang web tùy chọn và tìm thấy dòng mã sau:
Mã:
<script type="text/javascript" src="https://gc.kis.v2.scr.kaspersky-labs.com/9344FDA7-AFDF-4BA0-A915-4D7EEB9A6615/main.js" charset="UTF-8"></script>
Như các bạn thấy, một tập lệnh JavaScript bên ngoài có tên main.js đã được tải từ miền Kaspersky. Điều này không phổ biến, vì một trang web ngày nay hầu như không hoạt động nếu không có tài nguyên JavaScript. Tuy nhiên, khi tôi kiểm tra nguồn HTML của các trang web khác được hiển thị trang trình duyệt của mình, tôi đã tìm thấy mã lạ trên mỗi trang. Không có ngoại lê, ngay cả trên trang web ngân hàng của tôi, một đoạn Script từ Kaspersky đã được giới thiệu trước đó. Vì vậy, tôi đã có một ý tưởng mơ hồ rằng phần mềm Kaspersky có thể liên quan đến nó.

Nguồn Link
Bài được biên soạn từ Google.​

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi ko biết chạy cái phần mềm này , mở lên nó ko phát , load 1 hàng xanh qua lại rồi đứng im ko player
Bác chủ tư vấn thêm với

5778

Hamano Kaito

Moderator
Bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn cấu hình cơ bản cho HQplayer Desktop
Đối với các bạn chưa rành cấu hình sẽ hiểu rõ hơn về ứng dụng này.
Việc đầu tiên là cài ứng dụng trước cái đã link nằm ở #1

Các nguyên liệu cần thiết : Ứng dụng HQplayer Desktop | ASIO4ALL | RoonMP hoặc Alchemy Desktop
  1. HQplayer Desktop xem ở #1 với bộ cài đã được úp
  2. ASIO4ALL | ASIO4ALL là một tiện ích giúp điều chỉnh âm thanh đầu vào và đầu ra rất tốt. Dành cho các bạn ko có DAC hoặc có DAC.
  3. RoonMP hoặc Alchemy Desktop với RoonMP cũng là 1 trình phát nhạc rất tốt nhưng vẫn có thể dùng để kết nối với HQ để phát nhạc. Còn Alchemy Desktop này là tool chuyên dụng để hỗ trợ HQ
Hình 1: Các bạn mở setting bằng cách nhấn vào file => setting
5779

Hình 1.1 | Backend là nơi mà bạn chọn chuẩn âm thanh để xuất ra.
Khi nhấn vào sẽ xổ xuống danh sách để các bạn chọn | Các bạn chọn mục mà các bạn cần nhé
Ở hình mình sẽ chọn WASABI
5780

Hình 1.2 | Tiếp đến là Device | Các bạn chọn mục giống mình gạch dấu nhé
5781

Sau đó các bạn nhấn OK là xong. Còn nếu muốn thêm tùy chỉnh ở mục Buffer time và DAC bits thì tùy các bạn.
Thêm một ý chính là phần cấu hình bộ lọc các bạn làm theo hình nhé
Trên đó là cách cấu hình cơ bản về chuẩn WASABI
Cũng như các bước bên trên nhưng lần này các bạn hãy vào trang web này | http://www.asio4all.org/
Tải soft đó về và cài vào PC.
Tiếp đến mở soft lên và làm theo những hình bên dưới

Hình 1. Các bạn vào File => Setting chọn Backend => ASIO
5783

Hình 2. Tại hình dưới các bạn chọn ASIO4ALL V2. Nếu các bạn có DAC thì hãy chọn cho DAC các bạn nhé.
Mình không có DAC nên chỉ có thể chọn ASIO4ALL. Ngoài ra sẽ có 1 vài thủ thuật tạo Realtek ASIO nhưng khuyến cáo không nên dùng vì sẽ không nghe nhạc được
5784

Sau khi làm hết các bước các bạn có thể tùy chỉnh Buffer time hoặc DACbit tùy theo ý các bạn.
Như hình thì mình sẽ làm như vậy. Đó là ý của mình thôi, còn các bạn sẽ khác.
Sau khi làm xong nhấn OK và Play nhạc thôi
Bên trên là cách cấu hình cho ASIO cơ bản nhất. Hy vọng các bạn sẽ tự cấu hình được cho HQ
Thêm một ý chính là phần cấu hình bộ lọc các bạn làm theo hình nhé
  1. Đối với Roon thì các bạn quay lại #1 chọn mục Danh sách phần mềm rồi chọn mục Roon MP
  2. Riêng với Alchemy Desktop thì các bạn cần trỏ đường dẫn nơi soft cài là được. Tức là tệp thực thi của HQ đấy.
Đối với các bạn hay nghe nhạc FLAC với HQ thì phải cấu hình Âm thanh của Windows lên Hz cao nhất
Khi cấu hình như vậy nhạc xuất ra sẽ cho ra âm thanh chuẩn nhất.
Yêu cầu sử dụng chức năng này các bạn sẽ cần những nguyên liệu sau : HQ ( đã nói trước đó), bộ cài driver Âm thanh
  1. HQ (đã nói ở trên rồi)​
  2. Driver Âm thanh để có thể có cấu hình chuẩn nhất | Link
Cấu hình sơ bộ cho Âm thanh | xem hình bên dưới để hiểu
Hình 1. Đối với trình điều khiển âm thanh của mỗi chip sẽ khác nhau
Như của mình sẽ là như hình bên dưới | Main Asus

Hình 1.1 | Đối với các CHIP khác nhau thì sẽ cho ra GUI khác. Nhưng chung quy cũng về 1 mối duy nhất là hình bên trên. Các bạn sẽ nhấn vào Default Format
Các bạn cấu hình như hình bên dưới rồi Ok là xong

Hình 2. Nếu các bạn ko muốn vào GUI hoặc ko có GUI thì các bạn cần cấu hình từ Windows.
Nhấn chuột phải vào hình Cái Volume chọn Sounds
5785

Hình 2.1 Làm theo hình bên dưới
5786

Chúc các bạn thành công

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@sec0
Trong phần setting bỏ mục check auto rate family, phần trình điều khiển xuất ra xem phần hướng dẫn sẽ hiểu
Phần hướng dẫn đã viết xong hoàn tất rồi đó. Sếp xem phần hướng dẫn làm theo sẽ được thôi. Chúc sếp thành công
Chú ý phần bộ lọc âm thanh nữa nha. Mình mới xem lại, phần Hz chỉnh cho giống trong hình là OK.
Ko được để cao quá, mà cũng ko được để thấp quá. Cao quá âm thanh sẽ bị nhão hoặc ko phát được, thấp quá cũng vậy

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn Bạn Chủ giớ thì nó chịu chơi rồi , do khi nãy ko có cái trình hổ trợ xuất âm thanh , giờ tải về thì nó chịu nói rồi :D

Hamano Kaito

Moderator
Cảm ơn Bạn Chủ giớ thì nó chịu chơi rồi , do khi nãy ko có cái trình hổ trợ xuất âm thanh , giờ tải về thì nó chịu nói rồi :D

Trong soft ASIO4ALL đó cũng có cấu hình nữa đó. Ahahah, làm biếng làm guide ghê
Nhưng nói chung cũng ko quá khó, nếu có card âm thanh thì phải trỏ về card mới nghe được nhé
DAC cũng vậy <== thường thì dùng DAC ít ai xài ASIO4ALL
-----------------------------------------------------

What's new in version 6.35 | (Released: Aug 16, 2019)
  • Added the recognition of proxies in browsers and its automatic usage in IDM when IDM cannot download directly. The recognition works for all VPN extensions in Firefox, and for some VPN extensions in Google Chrome.
  • Added a feature to set "User-Agent" header for manually added downloads. You can do it in IDM Options -> "Downloads" Tab. The settings of antiviral software were moved to a separate dialog to simplify "Downloads" tab.
  • Improved video recognition in web players
  • Fixed bugs

Sửa lần cuối:

kezihenry

Rìu Bạc
Tình hình là sau khi update phiên bản mới, hôm nay hết hạn dùng thử thì Emsisoft của máy mình không dùng được cách reset trial cũ được nữa. Sếp @Hamano Kaito có thể đưa chút gợi ý gì cho mình về cách fix được không?