Chia sẻ - Tổng hợp 3 ứng dụng nhận diện bài hát trên iOS! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bạn đã bao giờ thoáng nghe qua một giai điệu rất hay, nghe rất quen nhưng không thể nhớ nổi tên bài hát. Không cần mất quá nhiều thời gian tìm kiếm, chỉ cần nhờ tới sự trợ giúp của 1 trong 3 ứng dụng nhận diện bài hát dưới đây là có thể biết chính xác tên bài hát mình cần.

1. SoundHound

SoundHound là ứng dụng tự động nhận diện bài hát thông qua microphone. Thú vị hơn còn có khả năng nhận diện bài hát bằng chính giọng hát của bạn, nếu không thuộc lời bạn có thể ngân nga theo giai điệu bài hát muốn tìm. Sau đó, ứng dụng sẽ đưa ra gợi ý những bài hát giống giai điệu đó nhất cho bạn lựa chọn.

Cách sử dụng khá đơn giản, chỉ cần chạm vào nút màu vàng trên màn hình để nhanh chóng xác định bài hát, xem lời, chia sẻ, phát, mua hay tìm hiểu thêm thông tin về ca sỹ thể hiện.

2. Shazam

Shazam là một trong những ứng dụng nhận diện bài hát được ưa chuộng nhất hiện nay, có thể nhận diện gần như tất cả các bài hát chỉ trong vài giây. Shazam hoạt động dựa trên microphone bên trong thiết bị, giúp bạn nhanh chóng tìm ra tên bài nhạc bất kỳ.

Không chỉ vậy, bạn còn có thể biết được thêm thông tin về ca sỹ, lời bài hát và những bài hát liên quan. Ngoài ra, bạn còn có thể chia sẻ những khám phá của mình lên các trang mạng xã hội.

3. Musixmatch

Musixmatch là ứng dụng nhận diện bài hát thông minh, cung cấp lên tới 6,5 triệu lời ca khúc thuộc 30 thứ tiếng khác nhau. Thậm chí, còn có thể tách lời ca sĩ khỏi nhạc nền và hiện lời bài hát giúp bạn hát theo như đang hát karaoke.

Musixmatch cũng tích hợp công cụ tìm kiếm chuyên nghiệp, cho phép tìm kiếm theo tiêu đề, tên nghệ sỹ hoặc chỉ cần một vài từ khóa xuất hiện trong bài hát.

Hãy chọn cho mình ứng dụng phù hợp để nhanh chóng tìm kiếm tên bài hát mình yêu thích, thỏa sức khám phá thế giới âm nhạc vô tận.

Nếu có ứng dụng nào tốt hơn thì các bạn hãy bình luận bên dưới để mọi người cùng được biết và sử dụng, đồng thời cũng là một cách để làm cho topic này hoàn thiện hơn!

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ!

Theo tip.download.com.vn
Chỉnh sửa, cập nhật nội dung, hình ảnh bởi phj4nhpr09xx

chuixoixa

Rìu Bạc
mình thấy Shazam tốt! nên mình đầu tư luôn 1 bản Shazam Encore để xài mà không gây phiền toái bởi ads