Nhờ tư vấn - Tìm hosting free hoặc giá thấp nhờ mọi người chỉ giúp? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tìm hosting free hoặc giá thấp nhờ mọi người chỉ giúp?

huynhan113

Búa Đá
Như tiêu đề, do kinh phí hạn hẹp với lại mới tập làm web nên mình cần 1 hosting free hoặc giá thấp tí để giảm chi phí hoạt động, mong mọi người chỉ dẫn. Cám ơn anh em ! {cry}{cry}{cry}{cry}

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Host miễn phí thì xài vài ba tháng là tèo, chậm và không ổn định. Host rẻ thì chỉ xài được mấy cái template html, php.
Nếu bạn xài WP thì nên dùng host khoảng vài chục ngàn trở lên.
Mình hay mua ở bkns, có xài gối 02, 03 bạn nhé.

huynhan113

Búa Đá
Host miễn phí thì xài vài ba tháng là tèo, chậm và không ổn định. Host rẻ thì chỉ xài được mấy cái template html, php.
Nếu bạn xài WP thì nên dùng host khoảng vài chục ngàn trở lên.
Mình hay mua ở bkns, có xài gối 02, 03 bạn nhé.
Cám ơn bạn !
Hiện tại mình đang xài wp mới đau chứ. Host free mình cũng thử qua 000webhost mà nó ko ổn và có quảng cáo nên mình hơi nản cái host đó với lại nó muốn block web là block ko cho biết lý do luôn.

ShareNewToday

Búa Gỗ
Như tiêu đề, do kinh phí hạn hẹp với lại mới tập làm web nên mình cần 1 hosting free hoặc giá thấp tí để giảm chi phí hoạt động, mong mọi người chỉ dẫn. Cám ơn anh em ! {cry}{cry}{cry}{cry}
- Theo mình nghĩ bạn nên bỏ chút tiền ra mua 1 gói hosting nhỏ nhất dùng cũng được, hoặc bạn có thể gọi 1-2-3 anh em cũng đang chạy web xem ai có nhu cầu dùng chung không thì cùng gom tiền vào mua 1 gói dành cho nhiều tên miền mình thấy cách này cũng rẻ.
- Còn đối với một số đơn vị miễn phí hosting thực sự dùng cũng rất rủi ro, có thể một ngày bạn sẽ mất hết những gì bạn xây dựng.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Đồng hoàn cảnh với bác, nhugnw mình đang dùng bên azdigi, mà sinh viên không đủ duy trì hàng tháng chắc phải chuyển qua chỗ nào rẻ hơn, theo mình biết, thì chắc tương lai mình qua ggcloud xài 1 năm trước rồi tính tiếp, ggcloud là vps ấy, nó cho 300$ trial/năm, xài thoải mái ( với gói cùi hoặc tạm :)) :D

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu nhỏ thì bạn dùng gói rẻ nhất của digistar cũng đc. Mình dùng thấy cũng ổn và hỗ trợ tốt. Giá 30K/tháng thì chắc cũng ko phải là gánh nặng kinh tế.

huynhan113

Búa Đá
Đồng hoàn cảnh với bác, nhugnw mình đang dùng bên azdigi, mà sinh viên không đủ duy trì hàng tháng chắc phải chuyển qua chỗ nào rẻ hơn, theo mình biết, thì chắc tương lai mình qua ggcloud xài 1 năm trước rồi tính tiếp, ggcloud là vps ấy, nó cho 300$ trial/năm, xài thoải mái ( với gói cùi hoặc tạm :)) :D
ĐK có cần thẻ visa ko bác ?

statistics

Moderator
Thành viên BQT
wordpress làm 1Gb không đủ đâu bác, nếu bác có ý định lâu dài, của mình mới có mấy bài viết, cài cắm có tý plugin mà 300 Mb rồi. Nên thôi, mua hẳn vps vultr cho rẻ mà sử dụng lâu dài. Còn học tập, xài chơi mà muốn free bác tham khảo thằng ggcloud như mình nói, không thì tham khảo thằng freehostia, mình đã từng thử xài free rất nhiều dịch vụ, nhưng thằng freehostia là thấy hài lòng nhất, tuy nhiên, nó sử dụng control panel của nó nha.

huynhan113

Búa Đá
wordpress làm 1Gb không đủ đâu bác, nếu bác có ý định lâu dài, của mình mới có mấy bài viết, cài cắm có tý plugin mà 300 Mb rồi. Nên thôi, mua hẳn vps vultr cho rẻ mà sử dụng lâu dài. Còn học tập, xài chơi mà muốn free bác tham khảo thằng ggcloud như mình nói, không thì tham khảo thằng freehostia, mình đã từng thử xài free rất nhiều dịch vụ, nhưng thằng freehostia là thấy hài lòng nhất, tuy nhiên, nó sử dụng control panel của nó nha.
Để mình thử bạn !
Cám ơn bạn !

babylon88

Búa Gỗ Đôi
Web Tui tính ra chi phí chưa tới 2tr 1 năm ; Bác làm cái gì thì cũng nên thông thoáng đầu Óc tý ; Gò quá làm gì .Chưa tới tháng lương

huynhan113

Búa Đá
Web Tui tính ra chi phí chưa tới 2tr 1 năm ; Bác làm cái gì thì cũng nên thông thoáng đầu Óc tý ; Gò quá làm gì .Chưa tới tháng lương
Cũng muốn thoáng lắm bạn, tại mình muốn tối giản chi phí với lại hiệu quả mang đến thế nào mới dám đầu tư tiếp bạn ạ {cry} {cry} {cry} {cry} {cry}

jetaime26

Búa Gỗ
Cũng muốn thoáng lắm bạn, tại mình muốn tối giản chi phí với lại hiệu quả mang đến thế nào mới dám đầu tư tiếp bạn ạ {cry} {cry} {cry} {cry} {cry}
Nếu free thì nó sẽ bị hiện quảng cáo, nên bác cân nhắc thuê chạy cho ổn. còn nếu có vps thì dựng hosting control, sau xài chục website cũng đc :D khỏi mua thêm host

Mtdev

Junior Moderator
mua con vps đi bác có 5$ 1 tháng dùng nó ổn hơn không thì kiếm hàng free của amz hay free trail google cloud cho ngon. giờ hosting mấy ai dùng đâu