Thắc mắc về cách hành xử của quản lý forum | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thắc mắc về cách hành xử của quản lý forum

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
@ NgoHungCuong,

Comment đó do chính Quang Đức ẩn đi chứ không xóa bởi vì Bạn đã đem Public mã kich hoạt của mình đang chia sẻ tại topic. Và mã kích hoạt này mình có được là do tham gia viết và dịch rất nhiều nội dung khác nhau trong một thời gian dài mới nhận được nó và không hề giữ nó làm cùa riêng.

Có lẽ Bạn chưa xem qua đoạn video vì thông tin này Quang Đức có chia sẻ trong nội dung cùa video nên việc đời hỏi đăng ký kênh cũng chỉ để bảo vệ mã kích hoạt không bị sao chép rồi chia sẻ lung tung ra bên ngoài trong khi anh em thành viên cần thì không có để sử dụng bản quyền. Quan trọng hơn việc yêu cầu AE đăng ký kênh không hề mang tính chất vụ lợi cá nhân .

Vài lời chân thành hy vọng Bạn hiểu và thông cảm cho sự bất tiện này.

Chúc Vui Vẻ & Thành Công!

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
@ NgoHungCuong,

Comment đó do chính Quang Đức ẩn đi chứ không xóa bởi vì Bạn đã đem Public mã kich hoạt của mình đang chia sẻ tại topic. Và mã kích hoạt này mình có được là do tham gia viết và dịch rất nhiều nội dung khác nhau trong một thời gian dài mới nhận được nó và không hề giữ nó làm cùa riêng.

Có lẽ Bạn chưa xem qua đoạn video vì thông tin này Quang Đức có chia sẻ trong nội dung cùa video nên việc đời hỏi đăng ký kênh cũng chỉ để bảo vệ mã kích hoạt không bị sao chép rồi chia sẻ lung tung ra bên ngoài trong khi anh em thành viên cần thì không có để sử dụng bản quyền. Quan trọng hơn việc yêu cầu AE đăng ký kênh không hề mang tính chất vụ lợi cá nhân .

Vài lời chân thành hy vọng Bạn hiểu và thông cảm cho sự bất tiện này.

Chúc Vui Vẻ & Thành Công!
Like và sub để tránh chia sẻ lung tung? Lý do mình thấy không hợp lý
Key bạn được tặng do viết bài dịch bài mình tìm thấy ở đây từ năm 2017

Administrator

Administrator
Cám ơn bạn đã góp ý.
Mình hiểu vấn đề ở đây là . Bạn đã chia sẻ key công khai vào chủ để do anh Qduc quản lý . Vì vậy a Qduc sẽ xóa comment của bạn. Hành động xóa cmt của bạn thì như a Qduc đã giải thích ở trên , mình không tranh luận nữa.
Những lần sau bạn có thể chia sẻ bằng cách lập chủ đề riêng . ( Chú ý theo nội quy của diễn đàn)
Một số quy định

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cám ơn bạn đã góp ý.
Mình hiểu vấn đề ở đây là . Bạn đã chia sẻ key công khai vào chủ để do anh Qduc quản lý . Vì vậy a Qduc sẽ xóa comment của bạn. Hành động xóa cmt của bạn thì như a Qduc đã giải thích ở trên , mình không tranh luận nữa.
Những lần sau bạn có thể chia sẻ bằng cách lập chủ đề riêng . ( Chú ý theo nội quy của diễn đàn)
Một số quy định
Vậy là forum bật đèn xanh cho việc like, share, sub ... gì gì đó tới 1 kênh của cá nhân?

chuixoixa

Rìu Bạc
Vụ "Đăng ký kênh youtube cá nhân" (subscribe) thì mình cũng thấy hơi quá vì Youtube nó có liên quan tới túi tiền cá nhân của chủ kênh, thứ hạng, không ít thì nhiều, làm sao chứng minh được là việc subscribe không ảnh hưởng? Số subscribe, thời lượng xem video ảnh hưởng tới việc một cá nhân có thể được xét duyệt là đối tác với Youtube hay không

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản thân mình chỉ muốn nói là cái gì chia sẻ đc thì chia sẻ còn ko chia sẻ đc thì thôi. Đừng chơi mấy cái kiểu như like với sub gì gì đó.

quang12345

Búa Đá Đôi
Cám ơn bạn đã góp ý.
...........
mình đồng ý vấn đề xóa comment vì share key phạm luật
nhưng mình muốn hỏi ở đây là bạn QuangDuc gì ở trên nói:
đăng ký kênh cũng chỉ để bảo vệ mã kích hoạt không bị sao chép
là như thế nào thế admin? mình không hiểu chổ nầy cho lắm?

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình đồng ý vấn đề xóa comment vì share key phạm luật
nhưng mình muốn hỏi ở đây là bạn QuangDuc gì ở trên nói:

là như thế nào thế admin? mình không hiểu chổ nầy cho lắm?
Key mình tìm trên gg chứ ko phải mình có đc do đăng ký và like kênh của admin nên bảo mình share key vi phạm cũng ko hợp lý.

quang12345

Búa Đá Đôi
Key mình tìm trên gg chứ ko phải mình có đc do đăng ký và like kênh của admin nên bảo mình share key vi phạm cũng ko hợp lý.
theo luật thì cấm share key trực tiếp trên forum, ông làm thế là sai nhé
tôi chỉ hỏi vấn đề là:
đăng ký kênh cũng chỉ để bảo vệ mã kích hoạt không bị sao chép
để tôi chờ admin chia sẽ cách bảo vệ mã kích hoạt bằng cách like sub kênh youtube thế nào

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT

Administrator

Administrator
- Mỗi người sub và thông báo từ đó anh Qduc sẽ kiểm tra và gửi key ( đó là một trong các cách xác minh thủ công) . Theo anh Qduc thì cách này không để hoặc nhằm giảm bớt việc chia sẻ key tràn lan.
- Việc a ấy tạo kênh riêng cũng không ảnh hưởng tới diễn đàn . Vì BQT sinh hoạt tại diễn đàn là phi lợi nhuận , anh em chủ yếu chia sẻ bằng niềm đam mê. Đây cũng là một trong các quyền lợi nhỏ mà BQT cần có khi sinh hoạt tại diễn đàn.
Tôi luôn hoan nghênh tinh thần chia sẻ đóng góp với cộng đồng. Nhưng tôi không thích nói nhiều. Như tôi đã nói ở trên, đây là quyền lợi dành riêng cho BQT ( nằm trong khuôn khổ cho phép của diễn đàn)
Tôi sẽ đóng chủ để này tại đây

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Admin còn share key trực tiếp ầm ầm ở đây đâu có bị vi phạm gì đâu

Đứng trên sự khách quan để phân tích, có vài điều muốn nói với bạn như sau:
1. Bản thân mình không thích làm khó các thành viên khi tải và chia sẻ 1 phần mềm nào đó. Tuy vậy những phần mềm có bản quyền, độc quyền của diễn đàn thì mình cũng sẽ tìm ra 1 số cách nào đó an toàn hơn, kín hơn cho diễn đàn nhưng vẫn đảm bảo được sự tiện lợi để phục vụ các thành viên (ví dụ như gửi qua inbox trên diễn đàn, hay chia sẻ lên Facebook của forum).
2. Việc share key trực tiếp public lên diễn đàn mà không để vào thẻ ẩn là sai quy định. Topic mà bạn đang nói ở trên về mã Hex IDM, thì key chủ topic chia sẻ không có tác dụng khi chưa chỉnh mã Hex. Key bị vi phạm là key mà đăng ký 1 cái là được luôn (hoặc không cần phải làm các thao tác phức tạp trước khi đăng ký key).
3. Việc chia sẻ của Admin QuangDuc, theo mình cũng không hoàn toàn sai, nhưng cũng chẳng hoàn toàn đúng (lý do thì các comment trên đã giải thích). Tuy nhiên bạn có thể có nhiều cách chia sẻ khác tốt hơn, tế nhị hơn và hài hòa hơn là khi bạn post key vào topic đó. Có thể lập 1 topic mới sẽ là phương án tốt hơn. Mình xin phép bạn xóa tất cả các comment mà bạn đã ghi vào trong topic của Admin QuangDuc để tránh những vấn đề không đáng có và không hay xảy ra. Hơn nữa việc các thành viên chia sẻ phần mềm, kiến thức hoàn toàn vô vị lợi, nếu họ cần 1 điều gì đó để có thêm chút quyền lợi, và niềm vui, thì chúng ta cũng nên hoan nghênh, chứ đừng cứng nhắc và khó tính (trong khuôn khổ cho phép). Bạn không thích phương pháp đó, nhưng các thành viên khác vẫn chấp nhận được và họ làm theo yêu cầu topic. Và nếu cần hiểu rõ hơn về cách thức post 1 phần mềm lên diễn đàn, hãy đọc topic nội quy box Phần mềm ở bên dưới để hiểu thêm về cách chia sẻ chúng lên diễn đàn:
Chúc bạn vui vẻ khi tham gia diễn đàn, và hãy dành nhiều thời gian để cống hiến cho những con người khác với những mảnh đời bất hạnh, với những cái họ đang thiếu, đang cần, hơn là tranh luận như thế này!

Cloud

Administrator
Đối với chủ thớt,

Bạn đến nhà người khác xin tư liệu, nhà chủ thớt có quy định riêng nếu bạn chấp nhận thì sẽ có tư liệu, còn nếu không thì thôi. Tại sao lên phường khiếu kiện trong khi các thành viên khác đều đồng ý các điều kiện trên.

Đừng quá nhỏ mọn trong tư duy như thế, sẽ làm chúng ta khó khăn hơn trong giao tiếp xã hội cũng như mạng xã hội.

Những topic như thế này các admin cũng không cần giải thích nhiều, mất thời gian. Như tôi đã nói tất cả thành viên trước khi lập 1 topic khiếu nại khiếu kiện cần đọc kỹ các nội quy của:

- Của chủ topic
- Của điều hành viên
- Của quản trị viên toàn diễn đàn

Lần đầu vi phạm mình sẽ chỉ comment nhắc nhở để bạn cải thiện, nếu cảm thấy chưa phù hợp bạn có thể tìm một diễn đàn phù hợp hơn để tham gia.

Chúc bạn vui.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.