[Thắc mắc] Tạo CV online ở đâu hiệu quả và nhanh nhất? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Thắc mắc] Tạo CV online ở đâu hiệu quả và nhanh nhất?

Xin việc làm vẫn luôn là mối bận tâm hàng đầu không chỉ với những đang muốn nhảy việc mà những ai chưa mới chập chững và chân ướt chân ráo đi tìm việc làm như mình. Cho nên em đang cảm thấy hoang mang style lắm các bác ạ.
Đầu tiên em cũng biết là mình cần một bộ hồ sơ thật là Hoành tá tràng để có thể thâu tóm được tất cả những kỹ năng mà mình có được để thu hút những công ty mà mình đang “nhắm” đến.
Bởi vậy, em lên đây hỏi diễn đàn mình xem tạo CV online ở đâu hiệu quả và nhanh nhất?!
Em cũng tìm hiểu sơ sơ vài trang, thấy có nhiều tên tuổi đáng chú ý mà không biết thực hư ra làm sao? Cho nên ai biết địa chỉ nào nhiều mẫu đẹp mà phờ ri thì báo em ngay nhá.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Xin việc làm vẫn luôn là mối bận tâm hàng đầu không chỉ với những đang muốn nhảy việc mà những ai chưa mới chập chững và chân ướt chân ráo đi tìm việc làm như mình. Cho nên em đang cảm thấy hoang mang style lắm các bác ạ.
Đầu tiên em cũng biết là mình cần một bộ hồ sơ thật là Hoành tá tràng để có thể thâu tóm được tất cả những kỹ năng mà mình có được để thu hút những công ty mà mình đang “nhắm” đến.
Bởi vậy, em lên đây hỏi diễn đàn mình xem tạo CV online ở đâu hiệu quả và nhanh nhất?!
Em cũng tìm hiểu sơ sơ vài trang, thấy có nhiều tên tuổi đáng chú ý mà không biết thực hư ra làm sao? Cho nên ai biết địa chỉ nào nhiều mẫu đẹp mà phờ ri thì báo em ngay nhá.
Mình làm nhân sự thỉnh thoảng có thấy các bạn ứng viên lấy mẫu từ TopCV nhìn cũng được. Tuy nhiên, bạn nên nhớ là có nhiều yếu tố quyết định việc hồ sơ của bạn có được chọn hay không và hình thức chỉ là một phần nhỏ thôi. Nhà tuyển dụng họ đặc biệt chú ý đến thái độ của ứng viên được thể hiện qua cách sắp xếp nội dung, cách sử dụng câu từ, cách viết và trả lời email... Do vậy, khi làm CV hãy đặt cái tâm và sự chỉn chu của bạn vào đó, điều này là quan trọng hơn cả.

Chúc bạn thành công!

Cloud

Administrator
Bạn lên Linked-in tạo 1 profile, rồi xuất PDF gửi đi, chuyên nghiệp và nếu profile tốt bạn sẽ được kết nối với cộng đồng HR luôn săn CV trên đó.

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
Mình đăng nhập vào để nhắc nhở các bạn mới xin việc 1 điều, cái này tuy là nhỏ thôi, nhưng nó sẽ đánh giá thái độ của các bạn rất nhiều, và cũng là thấy thiện cảm của nhà tuyển dụng, đó là NHỚ CẢM ƠN NHÀ TUYỂN DỤNG KHI HỌ GỬI MAIL MỜI PHỎNG VẤN VÀ SAU KHI PHỎNG VẤN CŨNG PHẢI CẢM ƠN.
Nhiều lúc các bạn không giỏi bằng các ứng viên khác, tuy nhiên bạn vẫn được nhận là nhờ hai từ CẢM ƠN của bạn đó!
Chúc anh/em luôn có việc làm luôn tạo GDP cho đất nước!

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mình đăng nhập vào để nhắc nhở các bạn mới xin việc 1 điều, cái này tuy là nhỏ thôi, nhưng nó sẽ đánh giá thái độ của các bạn rất nhiều, và cũng là thấy thiện cảm của nhà tuyển dụng, đó là NHỚ CẢM ƠN NHÀ TUYỂN DỤNG KHI HỌ GỬI MAIL MỜI PHỎNG VẤN VÀ SAU KHI PHỎNG VẤN CŨNG PHẢI CẢM ƠN.
Nhiều lúc các bạn không giỏi bằng các ứng viên khác, tuy nhiên bạn vẫn được nhận là nhờ hai từ CẢM ƠN của bạn đó!
Chúc anh/em luôn có việc làm luôn tạo GDP cho đất nước!
Bạn nói rất chuẩn, một hành động nhỏ nhưng thể hiện nhiều điều. Mình để ý các bạn ứng viên đi ứng tuyển bây giờ thiếu đi sự chỉn chu rất nhiều. Có những CV viết rất hay, thành tích nhiều vô kể mà nhìn cái cách viết email và đính kèm file chán chẳng buồn nói luôn. Vậy mới nói, quan trọng vẫn là THÁI ĐỘ ;).

Sửa lần cuối:

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Trước em xài CVMaker. {doubt} CV nhìn đơn điệu, chán ngắt lắm, nhưng chả hiểu sao lại okay. Bên HR bảo cv này nhìn cũng được, đủ thông tin cần thiết để đánh giá mình hợp việc ko {surrender}

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Trước em xài CVMaker. {doubt} CV nhìn đơn điệu, chán ngắt lắm, nhưng chả hiểu sao lại okay. Bên HR bảo cv này nhìn cũng được, đủ thông tin cần thiết để đánh giá mình hợp việc ko {surrender}
Mình có nói ở trên là hình thức đóng góp một phần nhỏ nhưng những ngành liên quan đến thiết kế đồ họa thì có lẽ là lớn hơn. Bạn làm bên thiết kế website, CV nói đơn điệu nhưng chắc cũng không phải dạng vừa rồi ;).

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Mình có nói ở trên là hình thức đóng góp một phần nhỏ nhưng những ngành liên quan đến thiết kế đồ họa thì có lẽ là lớn hơn. Bạn làm bên thiết kế website, CV nói đơn điệu nhưng chắc cũng không phải dạng vừa rồi ;).
à bữa đó em làm marketing bác, còn làm web thì mới chuyển nghề từ 2017 thôi {look_down}