Tết nhất | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tết nhất

ciaophong

Búa Gỗ
Cứ mỗi lần tết lạ lại lo đủ tiền . K biết tết này về quê đủ ăn ko. Quà cáp tiền bạc. Còn quần áo mới là đã lâu lắm r k nghĩ đến mỗi dịp tết
Tháng này nhận lương cũng k đủ 1 tháng tết . ngày tết thì sắp đến gần.
Thấy face post còn mấy chục ngày nữa đến tết r. Tết này bạn đi đâu bla bla.
Sao thấy mọi người vô tư vãi.
Hay mình cố gắng chưa tới nhỉ.
Lo ghê

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
lo có thay đổi được gì không? cứ để mọi chuyện diễn ra theo đúng như nó phải thế
đôi khi mình càng lo lắng lại làm cho vài người ỷ lại và họ cứ trông chờ vào cục tiền mình mang về, rồi lại so đo năm nay ít hơn năm ngoái, không đủ để xài, chứ có hiểu thấu để mang được tiền về mồ hôi, nước mắt, thậm chí máu đổ xuống, nhưng nhận lại chỉ là cái câu "sao đủ xài"

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Đồng tiền kiếm ra được không đơn giản. Tuy nhiên nói đi cũng phải nói lại, mặc dù tiền kiếm khó, nhưng bản thân mình cũng cần phải cố gắng như bạn chủ thớt nói. Dù vậy, thì làm cái gì thì làm, cũng cần phải phù hợp với trình độ, khả năng, nhận thức của bản thân, và quan trọng nhất là phải bảo đảm sức khỏe, tinh thần, đó mới là điều quan trọng nhất.
Khi đổ bệnh, thì bao nhiêu tiền cũng dồn vào cho bệnh viện hết. Khi có sức khỏe, thì sẽ có 100 điều ước. Nhưng khi không có sức khỏe, thì chỉ có 1 điều ước duy nhất là khỏe lại mà thôi! Và bao nhiêu tiền không quan trọng, quan trọng là ta biết cân đo đong đếm làm sao cho hài hòa, và ta cảm thấy vui vẻ, thoải mái, tràn ngập yêu thương với những thứ mình có, là quá tốt rồi! Nhiều người trăm triệu 1 tháng vẫn không thấy đủ, không thấy thoải mái; nhưng ngược lại nhiều người lương chỉ 3-4 triệu 1 tháng và họ vẫn cảm thấy khỏe mạnh, hạnh phúc viên mãn đó thôi!
Cứ sống tốt, rồi trời cao khác sẽ an bài!

mrJaden

Rìu Bạc
Đồng tiền kiếm ra được không đơn giản. Tuy nhiên nói đi cũng phải nói lại, mặc dù tiền kiếm khó, nhưng bản thân mình cũng cần phải cố gắng như bạn chủ thớt nói. Dù vậy, thì làm cái gì thì làm, cũng cần phải phù hợp với trình độ, khả năng, nhận thức của bản thân, và quan trọng nhất là phải bảo đảm sức khỏe, tinh thần, đó mới là điều quan trọng nhất.
Khi đổ bệnh, thì bao nhiêu tiền cũng dồn vào cho bệnh viện hết. Khi có sức khỏe, thì sẽ có 100 điều ước. Nhưng khi không có sức khỏe, thì chỉ có 1 điều ước duy nhất là khỏe lại mà thôi! Và bao nhiêu tiền không quan trọng, quan trọng là ta biết cân đo đong đếm làm sao cho hài hòa, và ta cảm thấy vui vẻ, thoải mái, tràn ngập yêu thương với những thứ mình có, là quá tốt rồi! Nhiều người trăm triệu 1 tháng vẫn không thấy đủ, không thấy thoải mái; nhưng ngược lại nhiều người lương chỉ 3-4 triệu 1 tháng và họ vẫn cảm thấy khỏe mạnh, hạnh phúc viên mãn đó thôi!
mình trc ra trg làm tháng 5tr rồi 7tr thấy cũng bt, giờ làm 20tr nhưng vẫn ko thấy bỏ ra đc. quan trọng như bạn nói đừng nặng vấn đề tiền quá, có hướng phấn đấu rồi sẽ có ngày rạng rỡ :d

Teplice

Thành viên BQT
mình trc ra trg làm tháng 5tr rồi 7tr thấy cũng bt, giờ làm 20tr nhưng vẫn ko thấy bỏ ra đc. quan trọng như bạn nói đừng nặng vấn đề tiền quá, có hướng phấn đấu rồi sẽ có ngày rạng rỡ :d
Bạn kiếm bao nhiêu tiền là đủ???

Cloud

Administrator
Tết với mình đã qua được 9 ngày rồi, mình cứ tư tưởng tết tây đi cho nhẹ người, còn tết ta thì coi như lễ 1/5 các kiểu. Vậy cuộc sống đơn giản hơn, năng xuất lao động tăng hơn, tiết kiệm hơn.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Em thì em nghĩ bác cứ lo đủ tiền cho bản thân (và gia đình nếu bác có) để có một cái tết chọn vẹn và hạnh phúc, còn cái việc quà cáp hay so sánh bản thân với mấy bác trên mạng xã hội cũng chả khiến bác vui vẻ lên mà còn thấy tủi thân là đằng khác. Việc bác cố hết mức hay không thì chỉ có mình bác có thể đánh giá được. Các bác ở đây sẽ luôn luôn ở đây cho nên nếu bác có khó khăn gì cứ chia sẻ, ace sẽ cố gắng hết sức tìm cách tháo gỡ cho bác. Chúc bác một năm mới mạnh khỏe!

vinpt

Gà con
hay cho câu sức khỏe là quan trọng nhất, sức khỏe là vàng đấy ae ạ :D

ciaophong

Búa Gỗ
chỉ thấy công việc năm nào nó cung tèn tèn, ko có sự bức phá. về nhà đủ áp lực. may còn độc thân. chứ lập gd nữa 1 cái sm luôn. cuối năm tự nhiên mất tinh thần ghê. tuổi 27 khó chịu thiệt

Cloud

Administrator
lúc nào vui lúc í là tết, tất cả là do suy nghĩ chính mình, đừng phụ thuộc quá vào tâm lý đám đông
Chuẩn cho câu đừng theo tâm lý đám đông. Nên vậy để thoát ra khỏi không gian của cái gọi là áp lực dăm 3 ngày lễ.