Tắt Ultraviewer khởi động cùng Windows. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tắt Ultraviewer khởi động cùng Windows.

Chào các bạn, mình có một vấn đề nhờ các bạn hỗ trợ đó là: Máy mình đang dùng là Windows 8.1 Enterprise 64 bit, khi cài phần mềm Ultraviewer thì mỗi lần bật máy lên là nó tự khởi động cùng Windows dù mình đã thử rất nhiều cách nhưng vẫn chưa thành công. Một số cách đã thử.
1. Tắt Services trong startup dùng msconfig
2. Thiết lập trong Option của chính phần mềm chạy với quyền administrator (theo yêu cầu của phần mềm)
3. Tắt Services qua Services.msc nhưng cái này sau đó khỏi động phần mềm lên hay bị lỗi nếu để là disable, còn chọn Manual hoặc Automatic (delayed start) hoặc Automatic thì được một lần, lần sau nó lại tự khởi động.
Cảm ơn mọi người đã đọc bài!
P/s: Nếu mình post không đúng chỗ thì nhờ Mod chuyển bài vào đúng mục với ạ! Xin cảm ơn!

Dùng revo uninstall mở cái khởi động cùng win của revo sẽ thấy
Cảm ơn bác, để em thử xem ạ

Jonavrek

Búa Đá
Mình đang dùng Windows 10, vào Services qua Services.msc set qua Manual, cả TeamViewer và UltraView đều ok hết.
Windows 8 lạ nhỉ.
Hay bạn thử gỡ ra, cài lại bản UltraView mới nhất thử xem.

devkrr

Gà con
Mình cũng xài thằng Ultra này nhưng k bị lỗi như trên. Nếu đã thử các công cụ off startup thì bạn nên gỡ sạch ra tải file set up trang chủ cài lại thử xem..!!

Ba máy cài, 1 máy win 8.1 32 bit không bị gì; một máy cài Windows 10 64 bit thì tắt services không bị lỗi; chỉ mình thằng 8.1 64bit này bị. Tắt services lát mở lên bị lỗi ngay, còn các cách khác vẫn bị.

Gỡ ra cài lại bản mới nhất cũng thế. Thằng này tiện ở chỗ là không bị giới hạn phiên bản cũ như thằng Teamviewer, nhưng lần này bực quá. Cài lại Windows vì một thằng lâu lâu mới dùng một lần thì cũng không đáng.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chắc cũng phải vậy, gỡ ra luôn khi nào cần thì cài vào vì nó cũng nhẹ, chỉ là thấy hơi bực vì không làm gì được nó! 😂😂😂
Tôi cũng tắt cái dịch vụ của ultra view , khi nào cần chạy thì vào mở dịch vụ cho nó bởi vì cũng ít khi dùng đến Ultra view, mặc dù máy tôi nó ko tự khởi động cùng win