Tắt Ultraviewer khởi động cùng Windows. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tắt Ultraviewer khởi động cùng Windows.

Sau khi điên đầu vì nó thì mình cũng chặn được bằng phần mềm Your Uninstaller.
Vì nó không chịu hiện ra trong danh sách nên phải thêm thủ công.
2bGkehCCSj0R94JGxmTBoyviA0p1Cs5zQkmYOyIdNB7VCyHQxhkO65Q-vzU-lSm-DbYdUV24lHNypzKsERAULrBe5mK3MyAGQDBu69DJ4dKGAemwp32qgL-ClAIZH_7wjrxC2u-FiNsW5vkLH484EtGAxwovUNcVdFq3avhRZn0tH5hhQ1r9ZeivBfE9ym5ckZMkdQatN6Yc-E6TOSXJXv-Mgwg2bJt64wncIGKlUfuZqEGYcfrWoZAINFOeL9MusIxCF3Wpu0hhvmc9klYQDw_ncyolOOK5euceA1wxPtp5o6Cq84Y6gMRfdenzKfdx_sVb5wpScYldeJX8b6uQ3u4R-0bMgedaCVprKr7SZReA9frJw3E3uEw5da4PoqbTylm6H3e847trHt7UA_H2gQowQHUx7H7RP2NJm8rS9JVNvzMN9_dd1S2KLruzwurF5VqLGsslUfGcXMrWJfcIXfwTttxEJHvxGvpujlI-TMY9h-nM-cTBeyLluBZDGO4fWOut7VcaR_rExTLZ4lo6rvJkSFiqphelKi4T8Go48fV9LzfDN6IXjFxR2RdwXGISQ8ZSJAwWSyX05v4PqqPGFbH6MbBqtc3hCDp7BhazhakAQgb6aEMGkdzhNMMX1Uooxt7nfJKkihwL-nJExUsP-Jdvz-zg3qJMbUYUpa13p07d9hVgpLixL6tWEfJDMJhWUHjuOpi2yq19pbtbhJT6hR8Y=w1590-h856-no

Bạn cũng bị thế ah? Hay quá để mai mình thử xem sao chứ khó chịu thật! Cảm ơn bạn nhé! Ah, cho mình hỏi là bản Your Uninstaller 7 phải không bạn?

Sau khi điên đầu vì nó thì mình cũng chặn được bằng phần mềm Your Uninstaller.
Vì nó không chịu hiện ra trong danh sách nên phải thêm thủ công.
2bGkehCCSj0R94JGxmTBoyviA0p1Cs5zQkmYOyIdNB7VCyHQxhkO65Q-vzU-lSm-DbYdUV24lHNypzKsERAULrBe5mK3MyAGQDBu69DJ4dKGAemwp32qgL-ClAIZH_7wjrxC2u-FiNsW5vkLH484EtGAxwovUNcVdFq3avhRZn0tH5hhQ1r9ZeivBfE9ym5ckZMkdQatN6Yc-E6TOSXJXv-Mgwg2bJt64wncIGKlUfuZqEGYcfrWoZAINFOeL9MusIxCF3Wpu0hhvmc9klYQDw_ncyolOOK5euceA1wxPtp5o6Cq84Y6gMRfdenzKfdx_sVb5wpScYldeJX8b6uQ3u4R-0bMgedaCVprKr7SZReA9frJw3E3uEw5da4PoqbTylm6H3e847trHt7UA_H2gQowQHUx7H7RP2NJm8rS9JVNvzMN9_dd1S2KLruzwurF5VqLGsslUfGcXMrWJfcIXfwTttxEJHvxGvpujlI-TMY9h-nM-cTBeyLluBZDGO4fWOut7VcaR_rExTLZ4lo6rvJkSFiqphelKi4T8Go48fV9LzfDN6IXjFxR2RdwXGISQ8ZSJAwWSyX05v4PqqPGFbH6MbBqtc3hCDp7BhazhakAQgb6aEMGkdzhNMMX1Uooxt7nfJKkihwL-nJExUsP-Jdvz-zg3qJMbUYUpa13p07d9hVgpLixL6tWEfJDMJhWUHjuOpi2yq19pbtbhJT6hR8Y=w1590-h856-no
Bạn cũng bị thế ah? Hay quá để mai mình thử xem sao chứ khó chịu thật! Cảm ơn bạn nhé! Ah, cho mình hỏi là bản Your Uninstaller 7 phải không bạn?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Phần mềm đó quá cũ rồi mà nhỉ, bạn dùng revo hoặc ccleaner chỉnh chưa?

thanhsang2707

Búa Gỗ
khi nào dùng xong UltraView thì bác đừng Shutdown mà hãy Restart máy nhé, Restart máy xong là nó sẽ không khởi động cùng nữa, còn Shutdown sẽ bị (dù có chỉnh hết rồi) Restart lần đó xong thì sau này Shutdown thoải mái mà k bị khởi động cùng nữa. Chỉ khi nào dùng đến nó thì mới Restart

khi nào dùng xong UltraView thì bác đừng Shutdown mà hãy Restart máy nhé, Restart máy xong là nó sẽ không khởi động cùng nữa, còn Shutdown sẽ bị (dù có chỉnh hết rồi) Restart lần đó xong thì sau này Shutdown thoải mái mà k bị khởi động cùng nữa. Chỉ khi nào dùng đến nó thì mới Restart
Thế ah, dạo này mình cũng không để ý đến nó nữa mà tự nhiên không còn bị, hay là như bạn nói nhỉ? Cảm ơn bạn nhé, để mình theo dõi thêm xem sao.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Thằng ultra này e cũng thử đủ kiểu rồi.Đúng là chỉ có cách gỡ mẹ ra thì nó mới hết thôi các bác ạ =.=

Vâng.Nhưng như thế thì lại quá bất tiện bác ạ.Nói chung thằng này loằng ngoằng lắm,e vẫn hướng user chọn teamview hơn =.=
Mình hiện tại đã dùng phiên bản thấp hơn, 6.2 thì không còn bị hiện tượng này nữa. Bạn thử xem sao nhé, vẫn điều khiển các bản mới hơn bình thường chứ không như Teamviewer luôn yêu cầu phiên bản mới

assasin13890

Búa Đá Đôi
Mình hiện tại đã dùng phiên bản thấp hơn, 6.2 thì không còn bị hiện tượng này nữa. Bạn thử xem sao nhé, vẫn điều khiển các bản mới hơn bình thường chứ không như Teamviewer luôn yêu cầu phiên bản mới
em dùng bản cũ để support user thì lại bị trường hợp ko click,ko gõ đc chữ hay số trên máy user =.= Nói chung cũng nhục lắm bác ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào các bạn, mình có một vấn đề nhờ các bạn hỗ trợ đó là: Máy mình đang dùng là Windows 8.1 Enterprise 64 bit, khi cài phần mềm Ultraviewer thì mỗi lần bật máy lên là nó tự khởi động cùng Windows dù mình đã thử rất nhiều cách nhưng vẫn chưa thành công. Một số cách đã thử.
1. Tắt Services trong startup dùng msconfig
2. Thiết lập trong Option của chính phần mềm chạy với quyền administrator (theo yêu cầu của phần mềm)
3. Tắt Services qua Services.msc nhưng cái này sau đó khỏi động phần mềm lên hay bị lỗi nếu để là disable, còn chọn Manual hoặc Automatic (delayed start) hoặc Automatic thì được một lần, lần sau nó lại tự khởi động.
Cảm ơn mọi người đã đọc bài!
P/s: Nếu mình post không đúng chỗ thì nhờ Mod chuyển bài vào đúng mục với ạ! Xin cảm ơn!

Tôi vừa mới cài bản 6.5 vào Win 8.1 ENT đây bạn, khi cài xong thì tôi để yên không chỉnh sửa gì như hình:

Tôi đã thử restart lại nhiều lần và không thấy nó tự khởi động từ Windows đó bạn, có khi nào lúc mới cài bạn đã chọn options Run Ultraviewer with Windows không?

Update: Ở hình trên bạn thấy tôi đã cài cho 2 máy, xác nhận thêm với bạn khi restart luôn cho máy thứ hai vẫn không hiện Ultraviewer từ Windows. Cả hai máy đều là x64.

Sửa lần cuối: