Tạo USB boot với format NTFS-UEFI của DLCBoot 2017 v3.4 Final. | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tạo USB boot với format NTFS-UEFI của DLCBoot 2017 v3.4 Final.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
HI...mình cũng không biết, chỉ cố thử cài các loại boot xem được ko thì có cái của anhdv là đc. Sau đó thì mình mở file windows10.iso trong máy để cài là đc ^_^

Bạn có thể cho tôi biết Model và số seri của máy laptop LG đó không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi thấy ví dụ như video này, cũng là máy LG, người ta đã disabled UEFI boot, chỉ còn Legacy Boot, hình menu boot giống y như của bạn đó, bạn xem từ phút 5:20:

Vấn đề ở đây tôi không hiểu là ổ cứng của bạn nếu là GPT, thì làm sao cài với Mode Legacy, tôi không trực tiếp xem máy của bạn đươc nên còn thắc mắc đó. Không lẽ máy bạn có gì đặc biệt sao?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình đang dùng LG Gram 14 z980, mình cũng ko rõ GPT hay Legacy vào đc, nên có upload 1 video cho các bạn tham khảo. Sau khi các cách kia ko boot vào đc usb :)

Bạn đã boot vào menu UEFI của Anhdv, vậy nên bạn mới cài được Win, nếu bạn boot vào Legacy menu và vẫn cài được Win thì tôi hoàn toàn không hiểu. Ở phần Boot Menu khi bạn nhấn F12, nó vẫn không hiển thị UEFI trước chữ USB như một số máy khác, trước đó ở tab khác của Bios tôi vẫn thấy bạn Enabled cho UEFI.
Cảm ơn bạn đã giải đáp thắc mắc của tôi. Chúc bạn thành công và luôn may mắn nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay vào lại đây tôi mới biết account GGD unlimited của một cháu đã cho tôi đã bị GG khoá mất rồi, tôi check lại từ #1 với link bản 2019 của tác giả vẫn còn load về được, tôi sẽ xoá link GGD của tôi, các bạn dùng link của bạn Linh đó, khi vào link GG, các bạn đăng nhập, chọn Add Star từ chổ 3 dấu chấm bên trên tay phải, sau đó vào đúng GGD, chọn Starred và Make a copy rồi download về từ đó là được.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hôm nay vào lại đây tôi mới biết account GGD unlimited của một cháu đã cho tôi đã bị GG khoá mất rồi, tôi check lại từ #1 với link bản 2019 của tác giả vẫn còn load về được, tôi sẽ xoá link GGD của tôi, các bạn dùng link của bạn Linh đó, khi vào link GG, các bạn đăng nhập, chọn Add Star từ chổ 3 dấu chấm bên trên tay phải, sau đó vào đúng GGD, chọn Starred và Make a copy rồi download về từ đó là được.
Lại không thể vào trang Dlcboot rồi bác.
DLC Boot
Pass giải nén là: dlcboot2019

LINK CỦA TÁC GIẢ:
https://drive.google.com/file/d/1WoVImkrZhvEGVVwDROkMZs_1VXWOjK0-/view

Information: DLC Boot 2019 3.6 Build 190411
File name: DLC.Boot.2019.V3.6.rar
File size: 3,12GB
MD5: 943C3884CF2B34F3A37A065AF98F2100

link tải: từ bác hoangduch2

Các bạn tham khảo: MCboot nhé: https://vn-z.vn/threads/1-click-tao-usb-mcboot-2020-uefi-mbr-_v3-0-by-hoanchien.17965/
xin cảm ơn đã ghé qua bài viết

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Bác Hoang Duch2 có biết bản Sergei_Strelec này không ạ?nó cũng giống như DLC nhưng nhiều tool hơn sao đó ạ,bác hướng dẫn cháu làm usb này với boot được cả trên UEFI vs Lagacy không ạ?vì cháu boot trên máy GPT thì không hiện menu boot usb.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác Hoang Duch2 có biết bản Sergei_Strelec này không ạ?nó cũng giống như DLC nhưng nhiều tool hơn sao đó ạ,bác hướng dẫn cháu làm usb này với boot được cả trên UEFI vs Lagacy không ạ?vì cháu boot trên máy GPT thì không hiện menu boot usb.
Bài viết trong forum có đó bạn, hướng dẫn fix LTNDR miss sing thì làm theo hướng dẫn của bác Hoang Duch2 trong DLC là ngon
link tải này nhé:

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
dùng ultraiso tạo boot cực kỳ dễ với bản sergei strelec này bạn ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Hai bạn trên đã nói với cháu rồi, gần đây nhất với bản Strelec ngày 28 tháng 12, bác cũng dùng UltraISO, format USB với FAT32 và tạo boot. Bác vẫn boot thành công cho cả 2 modes UEFI và LEGACY đó cháu ơi.

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Hai bạn trên đã nói với cháu rồi, gần đây nhất với bản Strelec ngày 28 tháng 12, bác cũng dùng UltraISO, format USB với FAT32 và tạo boot. Bác vẫn boot thành công cho cả 2 modes UEFI và LEGACY đó cháu ơi.
Vâng bác,cháu tạo bằng rufus 3.8 bật chế độ dual boot bằng Alt+E,cháu cũng chưa có thời gian để thử trên UEFI mới thử trên LEGACY thì OK bác ạ

https://upanh.vn-z.vn/image/j3H

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vâng bác,cháu tạo bằng rufus 3.8 bật chế độ dual boot bằng Alt+E,cháu cũng chưa có thời gian để thử trên UEFI mới thử trên LEGACY thì OK bác ạ

https://upanh.vn-z.vn/image/j3H
Thường sau khi làm xong với Rufus, bác hay dùng bootice check xem các phần Process MBR, PBR và Parts Manage xem nó như thế nào, dưới đây là 3 hình khi bác làm với UltraISO, bên cháu với Rufus nó sẽ khác với các hình này, cháu check lại cho biết, khi USB đã boot thành công cho cả 2 modes, cháu lưu ý chi tiết trên các phần đó, sau này áp dụng tiếp tục cho các bản khác.

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Thường sau khi làm xong với Rufus, bác hay dùng bootice check xem các phần Process MBR, PBR và Parts Manage xem nó như thế nào, dưới đây là 3 hình khi bác làm với UltraISO, bên cháu với Rufus nó sẽ khác với các hình này, cháu check lại cho biết, khi USB đã boot thành công cho cả 2 modes, cháu lưu ý chi tiết trên các phần đó, sau này áp dụng tiếp tục cho các bản khác.
Dạ vâng cháu cảm ơn bác!Chúc bác sức khỏe:)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi xem trên net thấy có một số bạn than phiền là không load về được link file của tác giả TDL từ GG, tôi check lại và thấy vẫn load về bình thường theo cách sau:

Các bạn xem thao tác tuần tự từng hình nhé.

Khi bạn mở link ra thì sẽ thấy như hình, bạn chọn Sign in, đăng nhập với acc gmail của bạn:

ggd 2020-03-28_133932.png

Đây là hình sau khi tôi đã đăng nhập:

ggd-2  2020-03-28_133932.png

Lúc này bạn click vào chữ Download, sẽ có kết quả như hình dưới đây:

ggd-3  2020-03-28_133932.png

Click vào Download anyway, ta có hình dưới:

ggd-4  2020-03-28_133932.png

Kết quả Complete đây các bạn:

ggd-5  2020-03-28_133932.png

Khi IDM bắt được link xong thì tôi sign out khỏi acc gmail cho an toàn, IDM vẫn download về bình thường, các bạn thử xem có được không nhé.