Tại sao Mod sửa bài của mình? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tại sao Mod sửa bài của mình?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

tregiengchan

Rìu Sắt
Trong bài này:

Mình có ẩn từ phần Cách thức thực hiện, cần phải like và comment mới thấy được phần sau.
Mình làm điều này để tăng tương tác với topic của mình.
Mình đã có giới thiệu về cách thức mình làm ở phần Giới thiệu, nhưng bạn đã biết có thể bỏ qua khỏi đọc phần dưới.

Nhưng không hiểu vì lý do gì mà Mod đã tự ý bỏ phần REPLYANDTHANKS đi.

Mong Mod có lời giải thích.

tregiengchan

Rìu Sắt
Tôi thấy vừa like vừa reply là 1 loại cực kỳ khó chịu , 1 là reply or 1 là like .
Vừa like vừa reply làm cho spam càng nhiều chỉ vì muốn xem được cái nội dung
Cái này mình hiểu nó có cái hai mặt. Nếu muốn nhiều người biết đến thì cần phải Reply thì bài đó mới nổi lên.
Còn chỉ like không thì người khác không biết.

Nên trước khi dùng, mình cũng phải suy xét. Cái nào thật cần thiết và có thể nhiều người cần biết mình mới dùng.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái này mình hiểu nó có cái hai mặt. Nếu muốn nhiều người biết đến thì cần phải Reply thì bài đó mới nổi lên.
Còn chỉ like không thì người khác không biết.

Nên trước khi dùng, mình cũng phải suy xét. Cái nào thật cần thiết và có thể nhiều người cần biết mình mới dùng.
1 bài viết của bất cứ ai cũng muốn bài mình ko bị chìm ( ý của bạn là ko sai ) nhưng theo tôi thấy tốt nhất ai thích thì cmt ko thích thì chìm , post xong là đã tỏ rõ cái tốt của mình rồi

MocLove

Rìu Sắt
Bạn nên dùng thẻ REPLYTHANKS. :)

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
1. Code này có lẽ là một trong những code rác nhất, khó chịu nhất cần phải bỏ trong tương lai gần. Vì nó gây ức chế cho người xem bài cũng như gây ra việc loãng bài viết, tăng tỷ lệ SPAM đối với các topic. Gây khó khăn cho công tác quản lý bài viết.
2. Thời gian tới tính năng này có lẽ cần được áp dụng riêng đối với một số nhóm thành viên nhất định để tránh việc lạm dụng code này một cách thái quá.
3. Bài viết nào trên diễn đàn này cũng đều quan trọng, nó đều có ích đối với mọi người, không có cái gì là trên hết cả, mọi thứ ngang bằng, bình đẳng với nhau. Cho nên bài nào hay khác mọi người sẽ ghi nhận, có đánh giá, đóng góp, bài nào không hay, không thu hút, thì khác sẽ tự trôi xuống! Một diễn đàn mà ai cũng muốn bài mình nổi lên, thì nó không còn là diễn đàn rồi! Diễn đàn là để phục vụ tập thể, chứ không phải riêng bất kỳ cá nhân nào (kể cả trong đó có cả mình).

Đó là tất cả những điều mình chia sẻ với bạn thớt để bạn hiểu!

Teplice

Thành viên BQT
Vấn đề LIKEANDREPLY đã được nói nhiều trong box Hệ điều hành, nếu bạn bắt họ Like sau đó bạn bắt họ comment thì quá là rắc rối, nếu bạn đặt mình vào vị trí của người khác bạn sẽ thấy rất khó chịu, hãy cho đi nhiều hơn là nhận lại, khi viết bài nếu ai thấy bài của bạn hay thì họ tự like và comment, đừng theo cái kiểu bắt ép nhau. Mình mong bạn sẽ hiểu và có nhiều bài viết hay hơn.
Thân.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Tôi thấy vừa like vừa reply là 1 loại cực kỳ khó chịu , 1 là reply or 1 là like .
Vừa like vừa reply làm cho spam càng nhiều chỉ vì muốn xem được cái nội dung
Trong quy định BQT có đề nghị ko dùng coge like and reply
Vừa "like" và vừa "Reply" rõ là một sự nghịch lý của diễn đàn. Nếu tôi không like mà cũng chẳng reply thì làm sao tôi biết được nội dung. Vả lại nếu tôi không biết được nội dung thì làm sao tôi thích (like) và đưa ý kiến (reply) được.

Catch-22

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.