Hỏi/ Thắc mắc - Sử dụng Excel 2019 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Sử dụng Excel 2019

Em đang sử dụng Excel 2019 thì màn hình xuất icon Save như chỗ khoanh đỏ mà không bỏ đi được. Gỡ ra cài lại thì không có nhưng dùng một thời gian lại bị. Bình thường thì chữ "Book1 - Excel" ở giữa thanh công cụ bây giờ nó cứ về góc trái như vậy.
Em nhờ các bác chỉ giáo, tks!

Attachments

91.1 KB · Lượt xem: 15,133

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Bình thường thì không có lỗi như vậy, chắc bạn có can thiệp vào excel nên nó mới xuất như thế. Lỗi như này hay bị khi sử dụng phần mềm dự toán

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Đó là giao diện mới của Excel, trước chỉ có trên O365 > Giờ vậy là có luôn trên O19 rồi - Kèm theo cái Icon và cửa sổ được bo góc tròn tương đồng với thiết kế w11.

Giao diện khởi động sẽ chuyển thành giống vầy: (thay cái Microsoft 365 = Microsoft 2019)

Mục đó mặc định không tắt được. Còn mục Quich access Toolbar thì có thể tùy biến giống như trước.

Toàn bộ bộ Office cũng thay đổi tương tự.

Sửa lần cuối:
Đó là giao diện mới của Excel, trước chỉ có trên O365 > Giờ vậy là có luôn trên O19 rồi - Kèm theo cái Icon và cửa sổ được bo góc tròn tương đồng với thiết kế w11.
Xem phần đính kèm 29703

Giao diện khởi động sẽ chuyển thành giống vầy: (thay cái Microsoft 365 = Microsoft 2019

Xem phần đính kèm 29702

Mục đó mặc định không tắt được. Còn mục Quich access Toolbar thì có thể tùy biến giống như trước.

Toàn bộ bộ Office cũng thay đổi tương tự.
Mình không thấy như vậy vì Word 2019 không như vậy. Hơn nữa khi mình thêm Quick Access Toolbar thì nó bị lệch

Attachments

65.7 KB · Lượt xem: 28

WeaponMaster

Gà con
Ông thớt cài plugin gì đó nó thêm cái icon vô chứ có gì đâu.

Xóa bớt plugin xem.

Lang Thang

Rìu Chiến
Cái này Excel 2019&2021 nó tiến hóa nhanh hơn trên Word và PowerPoint. Hướng theo kiểu Office 365 đó mà. Mình hồi đầu nhìn ngứa mắt cài lại Office nhưng vẫn bị (lên 365 thì nó đồng bộ cả Excel ; Word và PowerPoint thế mới điên). Sau về 2019 hay 2021 lại bị. Thôi kệ

Cùng cha khác ông nội nè:
Cha bo.jpg

Sửa lần cuối:

tronghoang8705

Búa Gỗ
Mình không thấy như vậy vì Word 2019 không như vậy. Hơn nữa khi mình thêm Quick Access Toolbar thì nó bị lệch
do exel update giao diện mới đó bạn. mình dùng office 2021 cũng vậy, lúc mới cài thì giao diện bt như cũ, mấy ngày nay exel thay đổi sang giao diện bo góc tròn như hình của bạn, còn work thì vẫn giao diện vuông như cũ, chắc mấy bữa nữa nó mới update work, mình thấy cái giao diện bo tròn đẹp hơn mà. :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Giờ Excel và Word của em không bỏ được các file đã mở, dùng "Remove from list cũng ko được"

Nếu bạn muốn remove from list thì bạn phải setup như hình dưới. Ngày trước khi tôi chọn là 0 thì vào lại Word không thấy file nào cả, giờ nếu chọn 0 thì vào lại thấy nhiều files còn nằm đó và nằm bên tay phải như của bạn đó. Bất tiện quá trời. Sau khi chọn như hình thì cái list nó hiện ra bên tay trái và chọn Remove được. Lưu ý bạn đừng chọn delete nhé. Lần đó bực mình quá tôi lỡ chọn delete thế là mất file luôn, phải dùng lại các soft recover mới tìm lại được đó bạn.