Hỏi/ Thắc mắc - SSD không ghost được | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc SSD không ghost được

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tội gì mà phải tìm cách fix, tốn thời gian mà chưa chắc thành công trong khi còn bảo hành. Cách up firmware khó mà hướng dẫn từng bước được, như link bác @Hoang Duch2 có đưa thì trong đó có hướng dẫn up thông qua DOS, cần chuẩn bị 1 chiếc USB, trong đó có hướng dẫn kĩ, chỉ là không biết có phải model của bạn không. Cái này không Teamviewer được rồi.

huyn4s

Búa Gỗ
Xem chừng SSD này không có tên tuổi trên thị trường, hàng chính hãng, made in china.{burn_joss_stick}
Apacer panther này có 3 morden dòng họ là As330 as340 và as350 trên trang chủ chỉ có 330 thôi có khi nào 3 thằng dùng chung firmware không nhỉ?

huyn4s

Búa Gỗ
Tội gì mà phải tìm cách fix, tốn thời gian mà chưa chắc thành công trong khi còn bảo hành. Cách up firmware khó mà hướng dẫn từng bước được, như link bác @Hoang Duch2 có đưa thì trong đó có hướng dẫn up thông qua DOS, cần chuẩn bị 1 chiếc USB, trong đó có hướng dẫn kĩ, chỉ là không biết có phải model của bạn không. Cái này không Teamviewer được rồi.
Đúng là còn bảo hành bạn à, nhưng gửi đi bảo hành mỗi lần mất 100k phí vận chuyển, cái ssd cùi bắp mua 500k mà gửi hết 1 lần mất 100k rồi, nếu phải gửi lần nửa thì thôi mình để fix thử k đc thì mua cái mới

socbay66

Rìu Bạc Đôi

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Kẹt là xa TT Bảo hành, đã BH 1 lần rồi...
Team là để xem tình trạng > Chẩn đoán bệnh >> Biết đâu có giải pháp.

Apacer panther này có 3 morden dòng họ là As330 as340 và as350 trên trang chủ chỉ có 330 thôi có khi nào 3 thằng dùng chung firmware không nhỉ?
Firmwave chỉ có nhiêu thôi: (Bác @socbay66 cho links đúng Model rồi)

Update firmware thì không khó lắm có Hướng dẫn từ Apacer đây:

Attachments

• SSD FW Update-DOS SOP-ENG.pdf
    1.5 MB · Lượt xem: 24

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

huyn4s

Búa Gỗ
Cảm

Xem phần đính kèm 949

Cảm ơn bác nhiều nhưng kẹt cái là mình đang đi làm không mở máy team được, mình tan ca chắc anh em đang ôm vợ ngủ hết rồi hehe để đêm nay về mò vụ firmware không ổn thì sáng phải nhờ đến mấy anh em giúp đỡ chứ cũng hết cách!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Ca

Cảm ơn bác nhiều nhé, tối nay đi làm về nhất định phải nghiên cứu cho ra mới đc
Của bác @socbay66 đưa là cái Tool Apacer.
Còn Firmware thì cũng chỉ có 330, 350 không có 340.
Cách up thì như file mình gửi.
Bạn cân nhắc kỹ khi tự up firmwave nha.
Nếu Up không thành công thì có thể mất BH.

huyn4s

Búa Gỗ

Xem phần đính kèm 949

Cách up này chỉ áp dụng đc cho vài modern ssd thôi bác không có 340 của mình mới khổ

huyn4s

Búa Gỗ
Của bác @socbay66 đưa là cái Tool Apacer.
Còn Firmware thì cũng chỉ có 330, 350 không có 340.
Cách up thì như file mình gửi.
Bạn cân nhắc kỹ khi tự up firmwave nha.
Nếu Up không thành công thì có thể mất BH.
Cách up dos của bác vừa gửi mình đọc kỹ thì nó báo là chỉ dành cho 1 số ssd nhất định nó dùng từ only luôn mới ghê. Tìm mãi chưa thấy firmware 340 đâu vãi thật

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đúng là còn bảo hành bạn à, nhưng gửi đi bảo hành mỗi lần mất 100k phí vận chuyển, cái ssd cùi bắp mua 500k mà gửi hết 1 lần mất 100k rồi, nếu phải gửi lần nửa thì thôi mình để fix thử k đc thì mua cái mới
có 500k thôi thì chấp nhận hi sinh, up cái firmaware của cái 330 kia xem, đọc cái hướng dẫn bung ra usb trước đi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi vừa mới gửi thư hỏi họ rồi, bạn cho tôi biết thêm chi tiết về cái SSD, số S/N của nó là bao nhiêu, còn chi tiết nào nữa không? Phòng khi họ đặt câu hỏi thì tôi còn biết đường mà trả lời. Đây là hình cái form tôi gửi:

Nội dung như sau, tiếng Anh của tôi không giỏi lắm, hy vong họ sẽ hiểu mình muốn nói gì:

I have tried to search the firmware for Apacer Panther 340 SSD on your website, but unfortunately, there is only for model 330. Is this one compatible with my Apacer 340? If not, could you please providing the right link for downloading and the instruction how to upgrade.

My Apacer is impossible to format or delete, installing Windows, please let me know as fast as you could.

Thanks for your help.

Bạn trả lời cmt nhanh nha bạn @huyn4s.

huyn4s

Búa Gỗ
Tôi vừa mới gửi thư hỏi họ rồi, bạn cho tôi biết thêm chi tiết về cái SSD, số S/N của nó là bao nhiêu, còn chi tiết nào nữa không? Phòng khi họ đặt câu hỏi thì tôi còn biết đường mà trả lời. Đây là hình cái form tôi gửi:

Nội dung như sau, tiếng Anh của tôi không giỏi lắm, hy vong họ sẽ hiểu mình muốn nói gì:

I have tried to search the firmware for Apacer Panther 340 SSD on your website, but unfortunately, there is only for model 330. Is this one compatible with my Apacer 340? If not, could you please providing the right link for downloading and the instruction how to upgrade.

My Apacer is impossible to format or delete, installing Windows, please let me know as fast as you could.

Thanks for your help.

Bạn trả lời cmt nhanh nha bạn @huyn4s.
Cảm ơn bạn rất nhiều nhưng rất tiếc là hình như SSD mình hỏng mất rồi vào property ổ đĩa nó hiện tên ổ đĩa là "SATAFIRM S11" mình tìm thấy mấy tài lieu tiếng anh nói lỗi này là firmware bị ghi đè và SSD đã chết không cứu được, mình thử mở cái apacer toolbox lên nó cũng báo là không tìm thấy ổ SSD aapacer nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.