Hỏi/ Thắc mắc - SSD không ghost được | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc SSD không ghost được

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

huyn4s

Búa Gỗ
Lần này trước khi họ bảo hành xong, lúc nhận thì bảo họ test cho mà xem, bảo thợ ở đó vào phân vùng format rồi chia lại, đỡ mất công.{ah}
Mình ở cần thơ nên k trực tiếp đi test đc mới ra cớ sự như hôm nay nè huhu

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
Chủ thớt thử thay dây Sata rồi cắm nguồn Sata khác thử xem được không.Trường họp này mình cũng bị 1 lần, do ổ cứng, nhưng thử tìm mọi cách làm xem được không :D

huyn4s

Búa Gỗ
Bạn có nhớ lúc các bạn trên FB vào sửa thì họ có dùng lệnh: attributes disk clear read-only không bạn?
Không có dùng qua lệnh đó bạn à, chỉ là lệnh clean thông thường!

Teplice

Thành viên BQT
Mới nhận từ nhà bảo hành vita về đó bạn à
Bị lỗi filmware rồi, lúc bảo hành về mà ổ vẫn như cũ, chứng tỏ họ chưa làm gì, và cũng chưa bảo hành cho bạn.
p/s: lúc chưa bảo hành ổ cứng của bạn bị lỗi gì?

huyn4s

Búa Gỗ
Bị lỗi filmware rồi, lúc bảo hành về mà ổ vẫn như cũ, chứng tỏ họ chưa làm gì, và cũng chưa bảo hành cho bạn.
p/s: lúc chưa bảo hành ổ cứng của bạn bị lỗi gì?
Trước bị lúc nhận lúc không, họ đổi cho ổ mới ( thấy họ cài sẳn win bên trong) mình vè boot thử thì k vào win đc nên định ghost lại vẫn k đc mới phát hiện ra là ổ nó như đóng băng, làm bất cứ gì nó sẽ tự phục hồi lại

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
tiếc là bạn dùng minitool bản cũ quá nó ko hiển thị được Read-only hay ko, nếu dùng winpe của anh-dv.com thì sẽ có minitool mới nhất, nếu ổ bị Readonly thì sẽ hiển thị luôn cho bạn xem

Còn win cài sẵn sau khi bảo hành về, nhìn có vẻ hơi lạ, nếu win trắng thì dung lượng đã dùng rơi vào khoảng 20-30GB, trong khi thấy dùng hết 40GB, có khả năng đây là ổ cũ chưa đổi mới.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.