Hỏi/ Thắc mắc - SSD không ghost được | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc SSD không ghost được

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

huyn4s

Búa Gỗ
có 500k thôi thì chấp nhận hi sinh, up cái firmaware của cái 330 kia xem, đọc cái hướng dẫn bung ra usb trước đi
dính SATAFIRM S11 rồi bạn ơi :( mở apacer toolbox lên nó cũng không nhận ổ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bạn rất nhiều nhưng rất tiếc là hình như SSD mình hỏng mất rồi vào property ổ đĩa nó hiện tên ổ đĩa là "SATAFIRM S11" mình tìm thấy mấy tài lieu tiếng anh nói lỗi này là firmware bị ghi đè và SSD đã chết không cứu được, mình thử mở cái apacer toolbox lên nó cũng báo là không tìm thấy ổ SSD aapacer nào!

Cái số S/N nó không nằm bên ngoài ổ dĩa sao bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ở post trước tôi có gửi bạn cái link check compatibility, tôi thấy ổ SSD này theo Website của họ tuong thich chỉ với một số Main như là: GIGABYTE, ASUS, ASROCK, MSI:

https://consumer.apacer.com/eng/compatibility.html

Trong khi đến tận post này thì tôi chưa nghe được máy của bạn là loại nào, có thể nào nó không tương thích nên mới bị problem? Vì thấy giá rẻ nên mua, nhưng rút kinh nghiệm đi bạn ơi, vào website của họ check hết thông tin xem nó có phù hợp với máy của mình hay không rồi hãy mua. Thôi bây giờ chịu khó tốn thêm 100K nữa gửi đi bảo hành, hy vọng sẽ đổi được cái mới, coi như là bạn tốn 700K cho cái SSD.

huyn4s

Búa Gỗ
Ở post trước tôi có gửi bạn cái link check compatibility, tôi thấy ổ SSD này theo Website của họ tuong thich chỉ với một số Main như là: GIGABYTE, ASUS, ASROCK, MSI:

Trong khi đến tận post này thì tôi chưa nghe được máy của bạn là loại nào, có thể nào nó không tương thích nên mới bị problem? Vì thấy giá rẻ nên mua, nhưng rút kinh nghiệm đi bạn ơi, vào website của họ check hết thông tin xem nó có phù hợp với máy của mình hay không rồi hãy mua. Thôi bây giờ chịu khó tốn thêm 100K nữa gửi đi bảo hành, hy vọng sẽ đổi được cái mới, coi như là bạn tốn 700K cho cái SSD.
Ổ hiệu này trước dùng bình thường bạn ơi, lỗi nên mình mang đi bảo hành họ đổi cho cái mới dính lỗi sata firm s11 bạn à

huyn4s

Búa Gỗ

Main mình Asus B360 Aorus gaming G nha bạn!

Teplice

Thành viên BQT
Cảm ơn bạn rất nhiều nhưng rất tiếc là hình như SSD mình hỏng mất rồi vào property ổ đĩa nó hiện tên ổ đĩa là "SATAFIRM S11" mình tìm thấy mấy tài lieu tiếng anh nói lỗi này là firmware bị ghi đè và SSD đã chết không cứu được, mình thử mở cái apacer toolbox lên nó cũng báo là không tìm thấy ổ SSD aapacer nào!
Thử gửi bảo hành xem sao bạn??? Coi có cứu được nữa không??? Chắc lại mất thêm phí.

huyn4s

Búa Gỗ
bạn làm thế nào mà bị, có làm đúng các bước không, có bị lỗi ở bước nào không, bạn thử chạy lại firmware lần nữa chưa?
Nó bị sata firm s11 từ lúc mới nhận về, app toolbox nó k nhận ổ nên mình đâu up firmware hay làm gì đc

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nó bị sata firm s11 từ lúc mới nhận về, app toolbox nó k nhận ổ nên mình đâu up firmware hay làm gì đc
có 2 hướng giải quyết:
1. Đi bảo hành lần nữa
2. Bỏ đi, mua cái khác, lỗi đó có người nói là die rồi không fix được nữa,
==> SSD rẻ tiền, hên xui, giờ SSD cũng quá rẻ rồi, hơn 1tr có SSD xịn như của Samsung. dưới 1tr Samsung cũng có

huyn4s

Búa Gỗ
có 2 hướng giải quyết:
1. Đi bảo hành lần nữa
2. Bỏ đi, mua cái khác, lỗi đó có người nói là die rồi không fix được nữa,
==> SSD rẻ tiền, hên xui, giờ SSD cũng quá rẻ rồi, hơn 1tr có SSD xịn như của Samsung. dưới 1tr Samsung cũng có
Châc gửi bảo hành rồi chứ mình cũng hết cách, giờ k thao tác gì đc cả

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.