Desktop & Văn phòng - Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay! | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay!

ai0ia

Búa Gỗ Đôi
HQPlayer 4 Desktop 4.13.0 released!
  • Add support for loudness post-process plugin. Add support for raw IIR biquad EQ. Component updates. Bug fixes.
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Cảm ơn bác mod nhiều, mình chờ lâu rồi mới thấy có bản mới. Mình sẽ tranh thủ tải về ạ.

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi

Hamano Kaito

Moderator
@phatminh2019 | Mình ko có DAC nên ko biết chỉ dẫn bạn thế nào cả. Mà cứ để mặc định và chỉnh hz từ thấp đến cao thử xem
--
Coi xem DAC của bạn chịu được tần số bao nhiêu. Sau đó mới áp các bộ lọc vào sẽ dễ hơn
Thường thì chuẩn Hz của DAC khá cao. Còn mặc định audio của mainboard thì cao nhất là 24b 96k/hz

ivannop

Búa Gỗ
Mình cài bản 4.12 rồi mà hát không được. Nó không chạy file được im ru. Đã chỉnh seting 96k/24bit mà không hát được Mong HamanoKaio giúp với

ivannop

Búa Gỗ
Mình cài thêm driver ASIOALL thì nó hát được rồi HamanoKaio ơi. Sẵn tiện bạn úp bản 4.13 lên host khác được không. Mình không có tài khoản Baidu nên down không được. Cám ơn bạn nhé

Hamano Kaito

Moderator
Mod biết chỉnh HQplayer này ko ,mình hay dùng Dap xuất nhạc ra nên ít dùng mấy phần mềm này nên ko biết ,phần mềm này liberty nó hơi ngáo về đưa nội dung album phát nhạc
Theo mình tìm hiểu thì HQ này nó lọc theo thư mục. Nếu album đó nằm trong chung 1 thư mục nhưng có tên nghệ sĩ khác nhau nó vẫn tính là 1 album tổng và gom chung lại hết luôn.
Khác với các phần mềm khác họ lọc theo tag từ nghệ sĩ cho nên nó mạch lạc hơn.
--
Bạn xem lại bình luận bên trên về DAC.

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Mod Hamanokaito đã nghe thử Roon Music Player, mình mới kiếm thử và so sánh thử HQplayer thì thấy hơn hẳn HQ hiện đầy đủ thông tin album tracklist chất lượng nhạc thì theo cá nhân mình hay hơn HQ 1 chút âm trường thoáng hơn nhạc tính hơn

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi
Tác giả tạo roon nằm bên đây. Bạn nào cần thi qua đây lấy FIX về xài
Bản tác giả làm chỉ mới tới 806 thôi. Các bản chính thức về sau chưa làm
Link |
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Tìm quá trời mà không thấy source lẫn vaccine , Ad có cho mình xin luôn đi Ad , HQ player chắc thua , dò trên DAC HZ từ lớn đến nhỏ và ngược lại đều phát ra tiếng rè rè , ca này khó . Đa tạ

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Mình đang xài cả hai ! {sexy_girl}
Sáng nay có nghe thử lại HQ và Roon thì thấy HQ chạy nhẹ máy mát hơn còn riêng Roon chạy cpu hơi cao mà máy hơi bị nóng chắc Roon lấy tài nguyên CPU và GPU nhiều hơn để chạy cho ứng dụng đó .Trước giờ mình ít để ý mấy phần mềm nghe nhạc trên PC tại do mình dùng Dap Sony 1z vs tai nghe Dita XLS hay quá ,nay không dùng nữa nên phải chuyển qua PC nghe cho đỡ buồn nên tìm hiểu mấy SW nhạc

Sửa lần cuối: