Desktop & Văn phòng - Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay! | Page 18 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay!

MaToki

Gà con
E cài bản 4.21 mới nhất mà nó k có cái allow control from network để kết nối với roon,giờ fix sao ạ

rfc647

Gà con
Hq pro ko chơi với rôn được, chỉ có hq desktop mới chơi với roon, hq pro chỉ để xử lý nhạc là chủ yếu.

lanorchid

Búa Gỗ Đôi
Mình cài HQPlayer desktop 4.19.3 xong , nhưng mở không được , chỉ thấy con trỏ chạy vòng vòng rồi tắt ngúm . Gỡ bỏ rồi cài lại vẫn bị như thế . Mình đang dùng win 10 ver 1703 - cấu hình Thinkpad core i5 Ram 8G . đã tắt firewall . Máy đã cài Roon .
Nhờ các Bạn giúp . Thanks .

rfc647

Gà con
Cpu 2th mà đòi chạy cái gì, 4th trở lên mới chạy.

ZinBi

Gà con
Em có mấy vấn đề cần hỏi cho new gà!
Em tải bản desktop trên trang chủ cho win, về cài lại lên bản 32bit. Máy laptop em bản 64bit.
Em đã setting hqplayer theo hướng dẫn nhưng format của em mặc định về 41.1k-16-2
(Dù nguồn có thấp hay cao hơn)
Các cao nhân xem liệu mình lỗi ở đâu?

Hamano Kaito

Moderator
Em có mấy vấn đề cần hỏi cho new gà!
Em tải bản desktop trên trang chủ cho win, về cài lại lên bản 32bit. Máy laptop em bản 64bit.
Em đã setting hqplayer theo hướng dẫn nhưng format của em mặc định về 41.1k-16-2
(Dù nguồn có thấp hay cao hơn)
Các cao nhân xem liệu mình lỗi ở đâu?
Bạn bị lỗi như thế nào? Nói rõ hơn đươc ko?

ZinBi

Gà con
Bạn bị lỗi như thế nào? Nói rõ hơn đươc ko?
Hiện tại em chạy HQPlayer 4.20.1 với Roon 2.0 trên cùng 1 Laptop.
Các file chạy bình thường ok, nhưng mình muốn up len cao hơn thì tất cả đều chỉ về 1 định dạng 41.1/16-2
Set up kiểu gì cũng không lên được.

ZinBi

Gà con
Phần format phía sau luôn là 41.1k-16-2
format : nguồn nhạc->41.1k-16-2
Dù setting lên cao hơn đều ko lên được. Nếu file gốc có định dạng cao hơn 41.k-16bit cũng về định dạng 41.1k-16 và nghe bị giật.
các file thấp hơn hoặc bằng thì đều nghe được. và nghe ở 41.1k-16

Hamano Kaito

Moderator
Phần format phía sau luôn là 41.1k-16-2
format : nguồn nhạc->41.1k-16-2
Dù setting lên cao hơn đều ko lên được. Nếu file gốc có định dạng cao hơn 41.k-16bit cũng về định dạng 41.1k-16 và nghe bị giật.
các file thấp hơn hoặc bằng thì đều nghe được. và nghe ở 41.1k-16
Bạn xuất qua DAC hay là Audio của Mainboard