Desktop & Văn phòng - Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay! | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay!

ai0ia

Búa Gỗ Đôi
VN của mình chẵn ai làm đâu. Còn china thì có touchzen làm đấy
Hiện tại touchzen làm bản 4.11 cho linux với macos rồi đấy. Bạn có TK baidu thì qua đó tải về xài
Mình chỉ chờ bản windows thôi 2 bản kia ko có os để xài
Cảm ơn bác nhiều, mình thì có TK baidu nhưng mình cũng chỉ sử dụng trên Windows như bác thôi ạ.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Trời ! bộ lọc mới của HQPlayer nghe đã cực. Nếu có tiền là mua ủng hộ DEV rồi, tiếc là ko đủ tiền
---
Ko thể chê được với bộ lọc mới này {sweet_kiss}
Bộ lọc filter mới à bác, share cho em với. Đang chơi Roon với HQPlayer

Hamano Kaito

Moderator
bác dùng filter nào? bác có setting cụ thể không? em toàn để mặc định. Thấy dân tình hay chơi filter poly-sinc-xtr mà nhiều thông số quá nên lười set
Mình ko có DAC nên dùng bên PCM Từ ext2 mình đổi thành ext3 thấy am thanh nghe hay hơn hẵn
Nói chung là nghe sướng {beauty}. Nhất là những bản nhạc Electron có đệm nhiều âm khác nhau

nhcuong

Gà con
Thanks you every much to TouchZen
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Nhờ bạn hướng dẫn giúp, tải bản này về cài như thế nào vậy, tks!

vtnhan98

Búa Đá
Mình ko có DAC nên dùng bên PCM Từ ext2 mình đổi thành ext3 thấy am thanh nghe hay hơn hẵn
Nói chung là nghe sướng {beauty}. Nhất là những bản nhạc Electron có đệm nhiều âm khác nhau
Xem phần đính kèm 23214
công nhận cái bộ lọc ext3 nghe hay hơn hẳn, mà bác có thử test qua cái sincMx chưa mình nghe thì không nhận ra sự khác biệt mấy
ps: mà bác cho hỏi phát cái filter 1x với Nx là sao vậy bác? trước h mình toàn set 2 cái giống nhau thấy bác set 2 cái khác nhau nên mình sẵn hỏi luôn

nhcuong

Gà con
@Cuong1977 | Gởi bạn lại cấu hình. Giờ mới đích thực là dùng bộ lọc ext3
Xem phần đính kèm 23219
----------

Bạn cài xong copy file fix vào thư mục cài của ứng dụng là được
Không biết sao nữa, tôi đã cài trên 2 PC win 10 LTSC, đều đã cop & past HQPlayer4Desktop vào thư mục cài đặt rồi sent nó ra destop để dùng, nhưng bấm vào nó không chạy, không biết lỗi gì (các bản win đều là bản rút gọn), có phải tắt mạng khi chạy HQPlayer4Desktop không vậy. Tks! (Cài bằng HQPlayer4Desktop-setup-4110.exe và fix bằng HQPlayer4Desktop.exe bạn chia sẻ)

Sửa lần cuối:

nhcuong

Gà con

nhcuong

Gà con
@vtnhan98 | Mình nghe bộ lọc đó ngốn CPU kinh quá. Các bộ lọc khác ko như vậy
---------
@nhcuong | Bạn vào đây | https://support.microsoft.com/en-us...ownloads-2647da03-1eea-4433-9aff-95f26a218cc0
Tải bản 2017 về cài rồi mở soft lại thử xem
Link 32b | https://aka.ms/vs/16/release/vc_redist.x86.exe
Link 64b | https://aka.ms/vs/16/release/vc_redist.x64.exe
Híc, vẫn ko được bạn ạ
Cài thử qua máy thứ 3 chạy win 10pro thì ok
Vậy cái HQ này ko chạy được trên win ltsc, có thể các bản ltsc này bị lược nhiều và chỉ dành cho công việc, không hỗ trợ tốt cho giải trí

Hamano Kaito

Moderator
Híc, vẫn ko được bạn ạ
Cài thử qua máy thứ 3 chạy win 10pro thì ok
Vậy cái HQ này ko chạy được trên win ltsc, có thể các bản ltsc này bị lược nhiều và chỉ dành cho công việc, không hỗ trợ tốt cho giải trí
Ko đúng LTSC cũng vẫn có thể chạy được HQPlayer. Bạn xem hình bên dưới
Này là mình dùng máy ảo để chạy...Ngay cả Win 8.1 cũng chạy bình thường

Hamano Kaito

Moderator
Vậy chắc bản win ltsc của mình bị lươc nhiều quá, không hỗ trợ tốt cho HQ nữa. Nhờ bạn gửi giúp cái link bản cài ltsc bạn đang sử dụng giúp. Tks!
Mình tải từ trang blog của anhdv hoặc bạn cũng có thể tải ở 4rum cũng được. Có link hết đấy bạn