Sau tất cả lại trở về Win 10 các bác ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sau tất cả lại trở về Win 10 các bác ạ

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
- Đã lướt qua nhiều topic, tải nhiều bản win 11 từ 21h2 22h2 23h2 24h2 của nhiều bác trên diễn đàn, cuối cũng không thấy bản Win 11 nào ưng mượt như win 10. Cuối cùng về bản win 10 22h2 của bác @if i could. Cảm giác win 11 mở exploer luôn bị delay, chơi game FPS cũng k được như win 10. Máy em thinkpad, chip ryzen 7, SSD, ram 16G

Sửa lần cuối:

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Khi MS ngưng hỗ trợ Windows 10, Kinh tế đi lên để nhiều người mua phần cứng mới phù hợp với Windows 11 và em nó đã được fix lỗi thì sẽ sử dụng nó thôi. Ngày Windows 10 ra mắt ai cũng chê. Giờ ngoài nhưng nơi bắt buộc dùng phần cứng cũ mới cài XP hoặc 7 ra thì còn lại hầu như là 10.

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Win 10 22h2 của sếp @if i could bị lỗi khi mở file office tải trên internet, phải tắt protected view mới dùng được, chỉ với office 2019 trở lên, cài bản của dungltc ko bị
tôi thì thói quen cài office xong là vào tắt hết protectview hết của word, excel, pp

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Win 11 2xh2 cài full driver xong chơi LOL cũng chỉ được max 200 FPS, cài win 10 FPS gần 400 các bác ạ, max hết setting đấy, Mở Explore không bị delay

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Win 11 muốn chơi game mượt thì chạy thêm script PowerShell thì mới ok được

mieuboy

Búa Đá
Win 10 22h2 của sếp @if i could bị lỗi khi mở file office tải trên internet, phải tắt protected view mới dùng được, chỉ với office 2019 trở lên, cài bản của dungltc ko bị
Xác nhận. Mình cũng có thử bản này 1 tg và đúng là có hiện tượng này. Nhưng lúc đó k nghĩ do win

hiennx2k4

Búa Đá
Có 2 phiên bản Windows 10 ổn định và chạy mượt đó là LTSB 1607 dành cho CPU Intel Gen 5th trở về trước và LTSC 21H2 (2021) từ Gen 6th về sau. Muốn trải nghiệm Windows 11 thì bạn nên chờ bản LTSC 24H2 chính thức phát hành cuối năm nhé.

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Tôi cũng nghĩ như vậy, tôi có một số máy tính và tôi không nhận thấy rằng Windows 11 tốt hơn Windows 10, phải nói rằng, trong số 4 máy tính tôi có, 2 máy hoạt động với Widows 10 và 2 hoạt động với Windows 11;)

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Có 1 ngày em cài lần lượt 3 bản win 11 :))) cứ thấy game lag là cài lại bản khác. Cuối cùng chưa thể tìm được bản win 11 nào ưng ý cả

Volvo1993

Búa Đá
Bác cho e xin bản win 10 của bác ltcd với ạ

Volvo1993

Búa Đá
Khi MS ngưng hỗ trợ Windows 10, Kinh tế đi lên để nhiều người mua phần cứng mới phù hợp với Windows 11 và em nó đã được fix lỗi thì sẽ sử dụng nó thôi. Ngày Windows 10 ra mắt ai cũng chê. Giờ ngoài nhưng nơi bắt buộc dùng phần cứng cũ mới cài XP hoặc 7 ra thì còn lại hầu như là 10.
K biết win XP giờ còn vào được mạng k bác nhỉ?