Sau tất cả lại trở về Win 10 các bác ạ | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sau tất cả lại trở về Win 10 các bác ạ

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Mới mua lại con PC để học hành vẽ vời, mà máy cũ nó đang xài win 10 pro + 1 số phần mềm mình không dùng đến. Vậy có nên cài lại toàn bộ mới từ đầu hay gỡ mấy cái không cần thiết và giữ win 10 họ xài vậy anh em. Nếu cài lại từ đầu thì nên ghost hay cài win rồi Cr@ck :D
Vấn đề chủ cũ cài bản Windows 10 thế nào?
Tại sao lại cho rằng dùng bản ghost lại ưu điểm hơn bản đang dùng? Và bạn có biết cài windows không (cài, kích hoạt, sao lưu, cài được đủ driver và softs). Nếu biết cài thì nên cài mới.

lanhchua123

Búa Gỗ
Vấn đề chủ cũ cài bản Windows 10 thế nào?
Tại sao lại cho rằng dùng bản ghost lại ưu điểm hơn bản đang dùng? Và bạn có biết cài windows không (cài, kích hoạt, sao lưu, cài được đủ driver và softs). Nếu biết cài thì nên cài mới.
Biết cài chứ nhưng lười, thôi xài lại bản cũ họ đang dùng, Gỡ hết mấy soft ko cần thiết rồi dọn rác

thungbanh

Gà con
Mình cũng lên lên xuống xuống giờ an phận ở Win10 (bản mod của Ghost Spectre) cho máy chính; còn cái lap đi dạy, trình chiếu thì là w11 (cũng của GS luôn) cho đẹp, thể hiện tí up to date. {beauty}

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
K biết win XP giờ còn vào được mạng k bác nhỉ?
xin link các bản win và video review được không bác?

StarryNights

Búa Gỗ Đôi
E caì win xp vào máy ảo xong cài google chrome mà không sao vào được mạng. Giờ dùng brower nào vào được mạng bác nhỉ?
Bác có thể sử dụng trình duyệt Mypal68 hoặc Supermium do những tình nguyện viên phát triển (2 đường dẫn tải trình duyệt trước đó có thể mở ngay trong trình duyệt Internet Explorer 6 {feel_good}) á!

Tip nho nhỏ cho bác nếu dùng Mypal68: Bác vào trang "about:config", tìm "browser.tabs.remote.autostart" và đặt giá trị của nó thành FALSE.

Làm vậy sẽ khiến Mypal68 chỉ chạy trong một tiến trình duy nhất
, giúp nó chạy ổn định hơn trên máy cài Windows XP (giảm khả năng bị dính lỗi màn hình xanh {big_smile}).