Sau tất cả lại trở về Win 10 các bác ạ | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sau tất cả lại trở về Win 10 các bác ạ

sgm99

Búa Đá
Ngộ thiệt, lại có chuyện "sưu tầm đồ cổ" chỉ để chơi game!! Riêng em chỉ muốn đổi mới từ từ, khi đã xài qua Win Enter VOODOO6 của bác Zendamo, thì xin lổi không còn muốn tụt xuống Win 10 nữa!!! "Có mới nới cũ" là luôn luôn đúng thôi!!

nam tu

Búa Gỗ
- Đã lướt qua nhiều topic, tải nhiều bản win 11 từ 21h2 22h2 23h2 24h2 của nhiều bác trên diễn đàn, cuối cũng không thấy bản Win 11 nào ưng mượt như win 10. Cuối cùng về bản win 10 22h2 của bác @if i could. Cảm giác win 11 mở exploer luôn bị delay, chơi game FPS cũng k được như win 10. Máy em thinkpad, chip ryzen 7, SSD, ram 16G
Win 10 vẫn là chân ái

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Mình cũng đang sử dụng win 10 đây, tất nhiên là đã trải nghiệm qua win 11 rồi {byebye}

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
K biết win XP giờ còn vào được mạng k bác nhỉ?
Vẫn vào bình thường mà. Chỉ là mấy cái browser không support cho nó nữa nên có ít browser ngon để dùng. Một số web sẽ không vào được vì dùng công nghệ mới các browser cũ không hỗ trợ.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Win 10 22h2 của sếp @if i could bị lỗi khi mở file office tải trên internet, phải tắt protected view mới dùng được, chỉ với office 2019 trở lên, cài bản của dungltc ko bị
Cái này không phải là lỗi, không phải bất cứ thông báo nào trên Windows cũng được gọi là "LỖI".

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Còn vụ delay explore nữa bác ạ. Win 10 ấn cái hiện luôn các ổ. Win 11 thì tầm 2s mới hiện
Nhưng Windows 11 tôi đang dùng thì Explore click 1 phát là hiện lên ngay, không có 2 giây gì hết, tất cả 1 phần cũng do chính mình phải tìm cách fix lỗi và xử lý đó, đó là nằm ở 1 phần kiến thức của mình nữa. Microsoft tạo ra Windows nhưng người dùng có nắm hết các chức năng không thì đó lại là 1 chuyện khác.

thangnt

Búa Gỗ Đôi
win10 mình dùng 1 thời gian cảm giác khá ì ạch. win11 thì dùng thời gian dài vẫn ngon.
cùng là iot Enterprise trong khoảng 3-6 tháng
có lẽ phần cứng của mình hợp với win11 hơn :D
(b560m + 11700 + 6700xt + PM9A1)

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Nhưng Windows 11 tôi đang dùng thì Explore click 1 phát là hiện lên ngay, không có 2 giây gì hết, tất cả 1 phần cũng do chính mình phải tìm cách fix lỗi và xử lý đó, đó là nằm ở 1 phần kiến thức của mình nữa. Microsoft tạo ra Windows nhưng người dùng có nắm hết các chức năng không thì đó lại là 1 chuyện khác.
Của em thì khi cài mới win, update driver xong mở máy lên, ấn vào explore thì bị delay bản win 11 nào cung vậy

hptrungduc

Rìu Sắt
Các bác cứ kêu như vạc thế, cuối cùng thì cũng phải theo kịp thời đại thôi.

HLongIT

Rìu Bạc
Cái này không phải là lỗi, không phải bất cứ thông báo nào trên Windows cũng được gọi là "LỖI".
Vậy chắc nó tính năng của bản win rồi, với mình đồ ko sử dụng được là lỗi, ví dụ mua chiếc xe mà không nổ máy thì là lỗi thôi. Ai hiểu ntn mình ko quan trọng

Uchiha Duy

Búa Đá
Của em thì khi cài mới win, update driver xong mở máy lên, ấn vào explore thì bị delay bản win 11 nào cung vậy
bị delay khi khởi động mở explore lần đầu chả quan trọng lắm. mở lần 2 ko delay miễn là nó hiện nhanh thư mực và tệp. explore của win 11 nhiều tính năng hơn win 10. nếu muốn tính đó dùng bên phần mềm thứ 3 tùy cái nào nó ồn thì dùng.

về chơi game chỉ để ý driver vga với mấy chương trình cũ hỗ trợ game chỉ có win 10 còn win 11 thiếu thì tải thêm. về mượt hay ko do cấu hình máy tùy máy thôi

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Ngộ thiệt, lại có chuyện "sưu tầm đồ cổ" chỉ để chơi game!! Riêng em chỉ muốn đổi mới từ từ, khi đã xài qua Win Enter VOODOO6 của bác Zendamo, thì xin lổi không còn muốn tụt xuống Win 10 nữa!!! "Có mới nới cũ" là luôn luôn đúng thôi!!
e cũng dùng bản này rồi, nhưng không hiểu sau FPS chỉ chơi TFT mà không ổn định, lúc combat tụt như tụt quần ::))

Volvo1993

Búa Đá
Vẫn vào bình thường mà. Chỉ là mấy cái browser không support cho nó nữa nên có ít browser ngon để dùng. Một số web sẽ không vào được vì dùng công nghệ mới các browser cũ không hỗ trợ.
E caì win xp vào máy ảo xong cài google chrome mà không sao vào được mạng. Giờ dùng brower nào vào được mạng bác nhỉ?

mieuboy

Búa Đá
Vậy chắc nó tính năng của bản win rồi, với mình đồ ko sử dụng được là lỗi, ví dụ mua chiếc xe mà không nổ máy thì là lỗi thôi. Ai hiểu ntn mình ko quan trọng
bên máy mình trước mình dùng còn có tình trạng khởi động rất chậm, mình tưởng do win 11 nhưng sau cài bản pro thì lên nhanh (tầm 7-8s), còn bản đó tầm > 20S - 30s. Lúc đó mình nghĩ là do mình cài kaspersky free. Không biết trên máy bạn có bị không?

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
E caì win xp vào máy ảo xong cài google chrome mà không sao vào được mạng. Giờ dùng brower nào vào được mạng bác nhỉ?
chrome có hỗ trợ nữa đâu. cài bản cũ + không cập nhật thì may ra lướt được. nhưng dùn chrome trên winxp không phải là 1 ý kiến hay.
Còn browser thì bạn có thể thử: K-Meleon, Supermium hoặc Opera 36 (theo đề xuất của MS Copilot)

lanhchua123

Búa Gỗ
Mới mua lại con PC để học hành vẽ vời, mà máy cũ nó đang xài win 10 pro + 1 số phần mềm mình không dùng đến. Vậy có nên cài lại toàn bộ mới từ đầu hay gỡ mấy cái không cần thiết và giữ win 10 họ xài vậy anh em. Nếu cài lại từ đầu thì nên ghost hay cài win rồi Cr@ck :D

mrJaden

Rìu Bạc
Mới mua lại con PC để học hành vẽ vời, mà máy cũ nó đang xài win 10 pro + 1 số phần mềm mình không dùng đến. Vậy có nên cài lại toàn bộ mới từ đầu hay gỡ mấy cái không cần thiết và giữ win 10 họ xài vậy anh em. Nếu cài lại từ đầu thì nên ghost hay cài win rồi Cr@ck :D
Vốt cài new, config xong backup