Sao lưu và phục hồi Bản quyền win và office = Dism++ | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sao lưu và phục hồi Bản quyền win và office = Dism++

quevocity

Gà con
Bạn @sec0, tôi đã vào bản Win khác trên máy và chụp hình lại cho bạn xem đây, bạn lưu ý các bản Win có đánh số 1,2,3,4 hiện ở trên cùng, đó là 4 bản khác nhau, Pro, Ent, Pro for Workstation và Insider, đây là hình chụp từ bản của bạn, tất cả nó đều cho là Pro%1%2, chỉ trừ Win 8.1 và Win7 và 2 bản Win
10 Enterprise LTSC, LTSB là không có cái % thôi.

Xem phần đính kèm 2367

Dưới đây là hình chụp bản trong máy của tôi trước đó:

Xem phần đính kèm 2369
bạn nào cho xin cái tin nhắn để vào tải với ạ

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Hic, Phần mềm này nó chỉ sao lưu cho bản office Retail thôi.
=============================
Cho EM hỏi ké với nha.
Hôm trước em có sao lưu bản kích hoạt Win và Office 2019 Standard VL (do bạn @dinhchungcm kích hoạt giúp) bằng MSActBackUp Portable v1.2.5.
Hôm nay em mở bản sao lưu đó lên để khôi phục lại bản quyền thì nó cứ ra thế này và em chịu chết. (Mặc dù em đã tắt Antivirus và các file trong thư mục backup vẫn còn nguyên vẹn)

Vậy có cách nào để khôi phục bản quyền từ trong trường hợp này không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hic, Phần mềm này nó chỉ sao lưu cho bản office Retail thôi.
=============================
Cho EM hỏi ké với nha.
Hôm trước em có sao lưu bản kích hoạt Win và Office 2019 Standard VL (do bạn @dinhchungcm kích hoạt giúp) bằng MSActBackUp Portable v1.2.5.
Hôm nay em mở bản sao lưu đó lên để khôi phục lại bản quyền thì nó cứ ra thế này và em chịu chết. (Mặc dù em đã tắt Antivirus và các file trong thư mục backup vẫn còn nguyên vẹn)

Vậy có cách nào để khôi phục bản quyền từ trong trường hợp này không?
Ban tìm đến thư mục có ngày thàng ấy , như cái ảnh dưới , và chọn 1 trong các thư mục tương ứng với cái ngày bạn backup

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nó trống trơn và không cho em làm gì hết trừ nút Cancel. (Mặc dù em chạy bằng quyền quản trị và kiểm tra các file bên trong thư mục Backup vẫn còn)
Bạn thử copy nguyên thư mục của phần mềm vào 1 nơi nào đó mà các AV ko dòm ngó đến , rồi run với admin thử xem có được ko .

Hoặc bạn thử chọn backup xem nó có chạy được ko , nếu ko được thì bạn tìm 1 file khác load về và copy thư mục backup vào rồi chạy lại

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Bạn thử copy nguyên thư mục của phần mềm vào 1 nơi nào đó mà các AV ko dòm ngó đến , rồi run với admin thử xem có được ko .

Hoặc bạn thử chọn backup xem nó có chạy được ko, nếu ko được thì bạn tìm 1 file khác load về và copy thư mục backup vào rồi chạy lại
- Em Thử copy nó sang chỗ khác cũng không chạy được (Em tắt AV rồi mà)
- Hôm trước em có nén toàn bộ các file sao lưu này vào 1 file RAR để AV nó không xơi mất, giờ em giải nén nó ra chạy thì cũng không được.
- Em hỏi để có cách sao lưu bản quyền an toàn thôi chứ cái office 2019 em xin được key và kích hoạt lại rồi. hi hi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
- Em Thử copy nó sang chỗ khác cũng không chạy được (Em tắt AV rồi mà)
- Hôm trước em có nén toàn bộ các file sao lưu này vào 1 file RAR để AV nó không xơi mất, giờ em giải nén nó ra chạy thì cũng không được.
- Em hỏi để có cách sao lưu bản quyền an toàn thôi chứ cái office 2019 em xin được key và kích hoạt lại rồi. hi hi
Giờ bạn load 1 file khác về , rồi cho 1 thư mục loại trừ tất cả các AV chạy lại thử xem sao

http://forum.ru-board.com/topic.cgi?forum=2&topic=5328#1
View hidden content is available for registered users!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bác cho hỏi em như này là backup đc mỗi win hay cả office ạ. Làm sao để check được nó đã backup đủ
Xem phần đính kèm 10306
Bạn mở thư mục như cái ảnh ở #68 bạn banh hết ra sẽ thấy các file ini nếu có office ini thì bạn sẽ thấy cái key nằm ở đó

dungltcd

Lạt Ma
Mình thấy mỗi file backup2.ini trong đó thôi.
Xem phần đính kèm 10307
Bạn @ultrakill , Hình như tất cả Office của bạn đều kích hoạt bằng key Retail đúng ko ? nếu vậy chỉ cần bạn lưu key sau này cài lại nhập key cũ là kích hoạt lại.
Ngoài lưu key ra bạn làm thêm động tác này nữa là backup được cả Win+Office tất tần tật..
Vào
"C:\Windows\System32\spp\store"
copy thư mục 2.0 cho vào chỗ kín, cũng chính là Backup Cả Win và Office rồi đấy.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Giờ bạn load 1 file khác về , rồi cho 1 thư mục loại trừ tất cả các AV chạy lại thử xem sao

http://forum.ru-board.com/topic.cgi?forum=2&topic=5328#1
No quote
Em cảm ơn anh.
Mà em làm được rồi. Cái phần mềm MSActBackUp Portable nó không duyệt thư mục và file trên máy của em được.
Em trỏ đường dẫn chính xác đến thư mục Windows 10 Pro/=== 03.25.2020-11.55.07 === trong thư mục Backup thì nó chạy được.

Sửa lần cuối:

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Em cảm ơn anh.
Mà em làm được rồi. Cái phần mềm MSActBackUp Portable nó không duyệt thư mục và file trên máy của em được.
Em trỏ đường dẫn chính xác đến thư mục Windows 10 Pro/=== 03.25.2020-11.55.07 === trong thư mục Backup thì nó chạy được.
Anh trỏ làm sao vậy anh, anh có thể nói rõ hơn ko ạ