Sao lưu và phục hồi Bản quyền win và office = Dism++ | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sao lưu và phục hồi Bản quyền win và office = Dism++

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @sec0, xin phép bạn cho tôi gửi thêm link bản mới nhất, tôi đã tạo sẵn folder ActiveBackup trong đó rồi, các bạn load về và test thử xem.

Cảm ơn bạn Ashton Lee trên FB đã khám phá ra cách trên.

No quote

Hôm nay thấy lại topic này của bạn @sec0, check lại link fshare thì không còn tồn tại, tôi gửi lại link khác cho các bạn đây, các bạn lưu ý xem hai tấm hình đính kèm, với hình đầu tiên khi vừa mở file .exe, nó hiện lên khung update thì mình phải nhấn Cancel, sau đó làm tiếp như hình 2.

Lưu ý: Tôi vừa test lại thì thấy là sau khi đã có folder ActiveBackup rồi thì tại giao diện yêu cầu update này, các bạn cứ nhấn OK nhé. Bởi vì với bản cũ hơn khi nhấn OK từ Update thì nó không có folder ActiveBackup cho mình nên tôi mới hướng dẫn như thế, bây giờ thì khác rồi nha các bạn. Tôi sẽ sửa lại cái hình sau:

Đây là hình đã chỉnh lại:

3756

3744

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nó không backup file mà nó sao lưu và lưu trữ cả thư mục là sao bác, bác nói rõ hơn chỗ này với,
À tôi thấy nó chỉ lưu cái thư mục store mà ko thếm các file như MSAct và khi tôi restore nó nhanh và ổn nên nói là dễ thành công hơn thôi

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
À tôi thấy nó chỉ lưu cái thư mục store mà ko thếm các file như MSAct và khi tôi restore nó nhanh và ổn nên nói là dễ thành công hơn thôi
à, hai cái backup này đều sao lưu thư mục store mà bác, chỉ là MSAct nó lưu thêm KEY, còn DISM++ nó sao kiểu khác không cần key nên không thấy các file như MSAct

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Dism++&MSActBackup có cái chung là đều lưu cả cái store.
Dism++:

MSBackup:

Trước giờ quen xài MSBackup chủ yếu gần đây Backup cái O2019 thôi.
Chứ Win 10 BQS với O365 thì chả quan tâm Backup chi.
Mà cái Backup với Restore này nhiều chuyện lặt vặt lắm, khi được khi không.

Mới lúc trước Backup LTSC 2019+O2019 trên HDD rồi phục hồi trên SSD cũng được luôn.
Làm mấy lần liên tục, O2019 VL cũng được luôn.
Xưa giờ cứ nghĩ (chỉ biết) Office thì khi muốn phục hồi phải cài trên chính HDD đã lưu, cài đúng bản Win + Office đã lưu.
Giờ thì tới LTSC chả phục hồi được.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hôm nay thấy lại topic này của bạn @sec0, check lại link fshare thì không còn tồn tại, tôi gửi lại link khác cho các bạn đây, các bạn lưu ý xem hai tấm hình đính kèm, với hình đầu tiên khi vừa mở file .exe, nó hiện lên khung update thì mình phải nhấn Cancel, sau đó làm tiếp như hình 2.

Bác dậy sớm quá chưa 5 giờ là đã dậy rồi , cảm ơn bác về cái link , tôi đã nhờ link của bác lên #1 rồi .

duongcam

Búa Đá
Chủ thớt cho hỏi trong máy có cả Windows và Office nhưng khi dùng Phần mềm Dism++ để sao lưu thì chỉ thấy hiện Windows. Vậy Office có được sao lưu không?

quocphongtv

Búa Gỗ
Từ trước giờ phần đông cô bác dùng MSAvt-Backup để sao lưu bản quyền windows , đó cũng là 1 giải pháp hay . Nhưng việc recovery active phải khởi động lại máy tính .
Hôm nay tôi gởi cô bác 1 phần mềm Dism++ để backup và restore bản quyền mà ko cần phải khởi động lại máy
Phần mềm Dism++ có rất nhiều tính năng cho dân pro Cô bác có thể khám phá thêm (tôi ko rành nên ko nói đến) , mà ở đây chỉ nói đến sao lưu và phục hồi key bản quyền sau khi cài mới lại win và office mà thôi .
Phần mềm thực thi lệnh rất nhanh và hiệu quả , đồng thời ko cần phải nhập key khi backup như MSAct Backup

Xem phần đính kèm 2350

Link tải về từ Fshare VN nếu có Pass là: 2019. Cảm ơn bạn đã load về.

No quote
Bạn ơi sao đến phần phục hồi nhấn vào Tookit thấy đen thui, không thấy hiện ra phần activation back

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn ơi sao đến phần phục hồi nhấn vào Tookit thấy đen thui, không thấy hiện ra phần activation back

Nghe bạn báo lỗi, tôi đã load về từ #1 và chụp hình các thao tác cho bạn xem đây, bạn xem có giống như bên bạn không nhé:

7488

Sau khi giải nén ra thì nó có những files và folder như hình dưới đây:

7489

Tôi right-click lên Dism++x64, run as admin và có các hình sau:

7490

7491

7492

Chon Backup thì OK

7493

Chon tiếp Windows 10 Enterprise, click vào restore cũng OK:

7494

Kết luận: tools từ #1 không bị lỗi, có thể lỗi từ máy bạn hay bạn đã thao tác thiếu cái gì đó.​

quocphongtv

Búa Gỗ
Nghe bạn báo lỗi, tôi đã load về từ #1 và chụp hình các thao tác cho bạn xem đây, bạn xem có giống như bên bạn không nhé:

Sau khi giải nén ra thì nó có những files và folder như hình dưới đây:

Xem phần đính kèm 7489

Tôi right-click lên Dism++x64, run as admin và có các hình sau:

Xem phần đính kèm 7490

Xem phần đính kèm 7491

Xem phần đính kèm 7492

Chon Backup thì OK

Xem phần đính kèm 7493

Chon tiếp Windows 10 Enterprise, click vào restore cũng OK:

Xem phần đính kèm 7494

Kết luận: tools từ #1 không bị lỗi, có thể lỗi từ máy bạn hay bạn đã thao tác thiếu cái gì đó.​

Bác ơi, bác đừng load về từ #1 mà hãy mở file đã lưu back up trong máy của bác thử xem.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác ơi, bác đừng load về từ #1 mà hãy mở file đã lưu back up trong máy của bác thử xem.

Khi muốn restore thì cũng phải chạy cái DISM++x64, sau đó nhấn vào toolkit, rôi vào Active backup và chọn restore, bạn nói mở cái file backup là mở làm sao vậy bạn?

File ActiveBackup bên tôi như sau:

7496

7497

quocphongtv

Búa Gỗ
Khi muốn restore thì cũng phải chạy cái DISM++x64, sau đó nhấn vào toolkit, rôi vào Active backup và chọn restore, bạn nói mở cái file backup là mở làm sao vậy bạn?

File ActiveBackup bên tôi như sau:

Bác ơi hôm trước sau khi được kích hoạt win, cháu tải dissm++ từ #1 về và chạy backup, do win bị lỗi nên hôm sau cài lại, lúc này mở dism++ đã lưu trong máy để restore, nhấn vào toolkit thì không thấy hiện ra activation mà chỉ một màu đen thui như hình, nhưng quay lại #1 tải bản mới về thì mở ra bình thường.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác ơi hôm trước sau khi được kích hoạt win, cháu tải dissm++ từ #1 về và chạy backup, do win bị lỗi nên hôm sau cài lại, lúc này mở dism++ đã lưu trong máy để restore, nhấn vào toolkit thì không thấy hiện ra activation mà chỉ một màu đen thui như hình, nhưng quay lại #1 tải bản mới về thì mở ra bình thường.

Vậy thì coi như đã xong, vì bạn đặt câu hỏi và không nói rõ ràng kết quả sau đó như cmt bên trên nên tôi phải test lại cho chắc ăn đó.

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn chép đè thư mục ActiveBackup từ Dissm++ đã lưu (mà bị lỗi) vào Dissm++ mới tải về (ko lỗi) rồi thực hiện restore nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn quocphongtv có thể vào link bên dưới để xem hướng dẫn sử dụng Dism, thấy cũng phức tạp chứ không chỉ click và click đâu:

Bài viết của bạn gửi rất hữu ích, phần restore có thêm nhiều thao tác cần phải thực hành, tôi nhớ lúc trước tôi chỉ chọn restore thôi, có bản được, có bản không. Cái này chắc phải hỏi thêm từ bác @@sec0, chắc bác ấy sử dụng nhiều hơn tôi. Riêng version DISM mà tác giả hướng dẫn trong bài viết thì ở phần update chọn cancel đúng với version đó thôi, qua tới version DISM mới hơn, chẳng hạn như từ #1, thì chọn Accept, lúc này từ Toolkit vẫn có folder ActiveBackup như bình thường.

windy82

Búa Gỗ Đôi
Sao mình backup nó chỉ backup được mỗi cái win thôi, còn office 2019 thì thấy đâu