Sao lưu và phục hồi Bản quyền win và office = Dism++ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sao lưu và phục hồi Bản quyền win và office = Dism++

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Từ trước giờ phần đông cô bác dùng MSAvt-Backup để sao lưu bản quyền windows , đó cũng là 1 giải pháp hay . Nhưng việc recovery active phải khởi động lại máy tính .
Hôm nay tôi gởi cô bác 1 phần mềm Dism++ để backup và restore bản quyền mà ko cần phải khởi động lại máy
Phần mềm Dism++ có rất nhiều tính năng cho dân pro Cô bác có thể khám phá thêm (tôi ko rành nên ko nói đến) , mà ở đây chỉ nói đến sao lưu và phục hồi key bản quyền sau khi cài mới lại win và office mà thôi .
Phần mềm thực thi lệnh rất nhanh và hiệu quả , đồng thời ko cần phải nhập key khi backup như MSAct Backup
===
Nếu như các bạn tải bản mới khi chạy tool nó ko có menu Active backup thì các bạn hãy tạo mới thư mục Activebackup trong thư mục DISM++

Link tải về từ home page

Sửa lần cuối:

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Từ trước giờ phần đông cô bác dùng MSAvt-Backup để sao lưu bản quyền windows , đó cũng là 1 giải pháp hay . Nhưng việc recovery active phải khởi động lại máy tính .
Hôm nay tôi gởi cô bác 1 phần mềm Dism++ để backup và restore bản quyền mà ko cần phải khởi động lại máy
Phần mềm Dism++ có rất nhiều tính năng cho dân pro Cô bác có thể khám phá thêm (tôi ko rành nên ko nói đến) , mà ở đây chỉ nói đến sao lưu và phục hồi key bản quyền qusau khi cài mới lại win và office mà thôi . Phần mềm thực thi lệnh rất nhanh

Xem phần đính kèm 2350

Link tải về từ Fshare VN

Không có trích dẫn
Cảm ơn bài chia sẻ của bác, cháu sẽ lưu về dùng. Trước giờ cháu toàn back up file token bằng tay

gamma2

Rìu Vàng
Phần mềm Dism++ có rất nhiều tính năng cho dân pro Cô bác có thể khám phá thêm (tôi ko rành nên ko nói đến) , mà ở đây chỉ nói đến sao lưu và phục hồi key bản quyền qusau khi cài mới lại win và office mà thôi . Phần mềm thực thi lệnh rất nhanh

Xem phần đính kèm 2350

Link tải về từ Fshare VN

Không có trích dẫn
Cám ơn bạn, để mình tải về dùng thử xem sao, kể cả mấy tính năng còn lại nữa...

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cho em hỏi Bro cách quyền số liên kết với account microsoft với. em seach hoài trong diễn đàn mà chưa ai lập cả.
Hôm nọ Duong Dang có comment 1 post , nói về liên kết acc MS với Digital license .
Acc MS liên kết BQ KTS nó có lợi là có thể phục hồi BQ sau khi thay đổi phần cứng của máy tính bị mất active (chủ yếu là mainboard) .
Nhưng nhiu khê lắm phải qua nhiều bước xác nhận qua lại ,tôi chỉ nghe nói chưa có va chạm nên ko rành

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Hôm nọ Duong Dang có comment 1 post , nói về liên kết acc MS với Digital license .
Acc MS liên kết BQ KTS nó có lợi là có thể phục hồi BQ sau khi thay đổi phần cứng của máy tính bị mất active (chủ yếu là mainboard) .
Nhưng nhiu khê lắm phải qua nhiều bước xác nhận qua lại ,tôi chỉ nghe nói chưa có va chạm nên ko rành
Cảm ơn Bro. để em lục lại cmt của bác ấy.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bạn đã chia sẻ, tôi cũng đã dùng tools này từ lâu, hôm nay test thử bản của bạn post và so sánh với bản có trong máy tôi thấy nó có chút khác biệt mà chưa hiểu là gì:

Hình từ bản có trong máy:

NEW DISM BACKUP MAIN-2 2019-02-24_044026.png

Hình từ bản của bạn:

NEW DISM BACKUP MAIN 2019-02-24_044026.png

Không hiểu sao nó hiện thêm số % làm gì?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Máy tôi cũng có bác ạ

Vậy là bản nào cũng có hết phải không bạn? Vì bên tôi mấy bản kia cái tên nó dài bị che khuất nên không biết có không? Còn lại tôi thấy các bản Pro khác cũng có % như là bản Insider. Bây giờ máy đang chạy bản Pro, một lát nữa vào mấy bản kia xem sao.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @sec0, tôi đã vào bản Win khác trên máy và chụp hình lại cho bạn xem đây, bạn lưu ý các bản Win có đánh số 1,2,3,4 hiện ở trên cùng, đó là 4 bản khác nhau, Pro, Ent, Pro for Workstation và Insider, đây là hình chụp từ bản của bạn, tất cả nó đều cho là Pro%1%2, chỉ trừ Win 8.1 và Win7 và 2 bản Win
10 Enterprise LTSC, LTSB là không có cái % thôi.

OLD DISM 2019-02-24_084955.png

Dưới đây là hình chụp bản trong máy của tôi trước đó:

OLD DISM-2  2019-02-24_084955.png

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Quên ngay và luôn nó đi bác ạ.
Em đã thay Main 2 lần (máy em thì có BQS của không dưới 14 bản Win 10) >> Lúc trước thì phải chờ key onl để kích số lại thôi.
Muốn phục hồi thì phải call gặp support MS đối thoại & cung cấp nhiều thông tin mà anh em ta chả dám cho.

Bản này trên máy của tôi lâu lắm rồi bác , từ khi mới có win LTSB đến giờ.
Còn nó hiện cái % thì tôi cũng ko rõ nữa đó bác
Dism++ các bản sau v10.1.17 thì không có Toolkit. Phần này trong chia sẻ kích hoạt BQS LTSB = Key Mark em có nói rồi.
Các v mới muốn có Toolkit phải làm thêm vài chiêu (chỉ có @Ashton Lee chia sẻ).
>> Muốn backup license Windows/office =Dism++ thì tốt nhất là xài các bản cũ.
Dism++ có cái hay nữa là chạy Restore trước > Cài Office sau cũng được.

Điểm đáng ngại của Dism++ là chẳng AVR nào báo lỗi hết > Nhưng các PM của người "láng giềng thân thiện" này mà chịu phá thì thôi rồi.
Chia ổ >Cài lại Windows >> Cũng thấy làm như còn cái gì sai sai hoài hổng hết!

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @sec0, xin phép bạn cho tôi gửi thêm link bản mới nhất, tôi đã tạo sẵn folder ActiveBackup trong đó rồi, các bạn load về và test thử xem.

Cảm ơn bạn Ashton Lee trên FB đã khám phá ra cách trên.

Update:
Link của tôi dưới đây đã bị fshare xoá mất rồi. chắc do ít bạn load về, các bạn hãy chọn link từ #1 của bạn @@sec0.

Pass: 2019

https://www.fshare.vn/file/3Q7FC5GHVM7T?token=1551185452

Sửa lần cuối:

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
nói về liên kết bản quyền số vào tài khoản mục đích là để Trouble shoot các vấn đề về kích hoạt như: máy đã có bản quyền số nhưng ko tự kích hoạt sau khi cài lại win
Còn về thay đổi phần cứng có giải quyết được không thì trừ khi dùng key mua (1 người dùng), chứ còn key share (online, by phone) thì hên xui, toàn key hết lượt nên thường không giải quyết được vấn đề.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đào mộ để cho nó nổi lên , để các cô bác thấy cái hay của cái backup này . Bởi vì nó ko backup file mà nó sao lưu và lưu trử cả thư mục , vì vậy tỷ lệ phục hồi có phần thành công cao hơn
Nó không backup file mà nó sao lưu và lưu trữ cả thư mục là sao bác, bác nói rõ hơn chỗ này với,