Sao lưu và phục hồi Bản quyền win và office = Dism++ | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sao lưu và phục hồi Bản quyền win và office = Dism++

ghost_tuyen

Rìu Vàng
hướng dẫn mình với ạ, mà key active onl có backup được không?
Bây giờ thì đâu cần backup gì nữa bác, bác active xong là bản quyền digital nó đính kèm trong acc microsoft của bạn rồi. Cài lại win chỉ cần đăng nhập acc đó vào là nó tự active

Caca10

Gà con
Bây giờ thì đâu cần backup gì nữa bác, bác active xong là bản quyền digital nó đính kèm trong acc microsoft của bạn rồi. Cài lại win chỉ cần đăng nhập acc đó vào là nó tự active
Này chắc chỉ Win 10 mới có, mình đang dùng win8.1 pro VL và office 2013 pro vl đã active online giờ muốn backup bằng tay cho chắc ăn.

Sửa lần cuối:

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Cháu có đi tìm hiểu thông tin thì thấy đợt này có mấy dụ Win 7 Ultimate backup bằng Dism++ khi restore lại thì không được, hay bị lỗi không nhập IID, CID... thấy mấy bạn kêu chỉ còn cách nạp tokens thì mới được.
Vì vậy những bạn nào xài Win 7 đừng backup bằng Dism++ nên dùng Msactplus hay Msactbackup nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng là win10 có digital thì ko cần backup key , nhưng office thì cần phải backup vì ko biết là loại office retail hay VL đó bạn

Từ trước giờ phần đông cô bác dùng MSAvt-Backup để sao lưu bản quyền windows , đó cũng là 1 giải pháp hay . Nhưng việc recovery active phải khởi động lại máy tính .
Hôm nay tôi gởi cô bác 1 phần mềm Dism++ để backup và restore bản quyền mà ko cần phải khởi động lại máy
Phần mềm Dism++ có rất nhiều tính năng cho dân pro Cô bác có thể khám phá thêm (tôi ko rành nên ko nói đến) , mà ở đây chỉ nói đến sao lưu và phục hồi key bản quyền sau khi cài mới lại win và office mà thôi .
Phần mềm thực thi lệnh rất nhanh và hiệu quả , đồng thời ko cần phải nhập key khi backup như MSAct Backup

Link tải về từ Fshare VN nếu có Pass là: 2019. Cảm ơn bạn đã load về.

No quote
Cám ơn bác đã share

hoaphus

Búa Gỗ
Hôm nay thấy lại topic này của bạn @sec0, check lại link fshare thì không còn tồn tại, tôi gửi lại link khác cho các bạn đây, các bạn lưu ý xem hai tấm hình đính kèm, với hình đầu tiên khi vừa mở file .exe, nó hiện lên khung update thì mình phải nhấn Cancel, sau đó làm tiếp như hình 2.

Lưu ý: Tôi vừa test lại thì thấy là sau khi đã có folder ActiveBackup rồi thì tại giao diện yêu cầu update này, các bạn cứ nhấn OK nhé. Bởi vì với bản cũ hơn khi nhấn OK từ Update thì nó không có folder ActiveBackup cho mình nên tôi mới hướng dẫn như thế, bây giờ thì khác rồi nha các bạn. Tôi sẽ sửa lại cái hình sau:

Đây là hình đã chỉnh lại:

Cập nhật: Lúc đầu tưởng lỗi file, sau mới phát hiện ra định dạng rar5

File của bạn lỗi rồi, bạn kiểm tra lại thử, mình đã tải lại lần nữa nhưng vẫn lỗi như vậy.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cập nhật: Lúc đầu tưởng lỗi file, sau mới phát hiện ra định dạng rar5

File của bạn lỗi rồi, bạn kiểm tra lại thử, mình đã tải lại lần nữa nhưng vẫn lỗi như vậy.
Bạn dùng thử 7zip xem . Nó xử rar nào cũng ổn hết . đồng thời free lại nhẹ , kèm theo tình năng check mã SAH rất tiện