Hỏi/ Thắc mắc - SamSung A7 2016 bị bệnh lạ: Xin giúp đỡ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc SamSung A7 2016 bị bệnh lạ: Xin giúp đỡ

Mình có chiếc samsung a7 2016 ( mua lại ). máy dùng bình thường, thỉnh thoảng ( lúc có lúc không ) màn hình phía trên bị nháy ( từ 1-3mm ) mà hình ảnh bị nháy lại chính là hình ảnh phía dưới màn hình ( lướt fb dưới màn hình có nút like là phía trên nháy có hình nút like ) ). Khi bị nháy mình chụp hình lại màn hình thì hình ảnh màn hình không bị nháy. XIn hỏi là máy mình bị hư màn hình hay bị ẩm , lỏng cáp,.. hay bị phần mạch điện thoại. xin được tư vấn. ( khi nháy là lag lắm, dùng j cũng lag. đã reset hay tháo cũng dụng cũng bị )

Attachments

76.1 KB · Lượt xem: 202
    70.4 KB · Lượt xem: 17
Sửa lần cuối:

Cloud

Administrator
Thực sự là nghe mô tả xong mình vẫn không hiểu bạn đang hỏi gì với ảnh minh họa thì thật thua luôn. Bạn có thể tua lại 1 đoạn video về vấn đề của bạn chứ?

zzaliaszz

Rìu Chiến
Là phía trên màn hình hiện 1 phần hình ảnh dưới màn hình (kiểu hiện nhấp nháy hay sao bạn)

chuixoixa

Rìu Bạc
Reset toàn bộ máy về tình trạng bạn đầu cho chắc ăn sau đó có bị gì thì cũng dễ giải quyết hơn.

Thực sự là nghe mô tả xong mình vẫn không hiểu bạn đang hỏi gì với ảnh minh họa thì thật thua luôn. Bạn có thể tua lại 1 đoạn video về vấn đề của bạn chứ?

mong bạn giúp : mình ko biết đăng video sao hết nên đăng tạm lên youtobe :

zzaliaszz

Rìu Chiến

Để mình đi hỏi cao nhân xem sao!!!

chuixoixa

Rìu Bạc

Bạn dùng các phần mềm khác như Youtube lúc ở trang home kéo kéo thử có thấy bị như facebook hong?
Nếu bị: ái chà....vụ này căng, tui chưa gặp.
Nếu không:
Do thằng facebook gây ra => cách khắc phục đợi bản mới hơn hoặc dùng cách này để kiểm tra cho chắc để đêm về dễ ngủ: thử tải bản facebook cũ hơn chừng vài tháng (lúc trước khi bị) về cài lại xem có bị không là hiểu tình trạng. Tải đồ cũ ở đây là uy tín nhất: https://www.apkmirror.com/

Bạn dùng các phần mềm khác như Youtube lúc ở trang home kéo kéo thử có thấy bị như facebook hong?
Nếu bị: ái chà....vụ này căng, tui chưa gặp.
Nếu không:
Do thằng facebook gây ra => cách khắc phục đợi bản mới hơn hoặc dùng cách này để kiểm tra cho chắc để đêm về dễ ngủ: thử tải bản facebook cũ hơn chừng vài tháng (lúc trước khi bị) về cài lại xem có bị không là hiểu tình trạng. Tải đồ cũ ở đây là uy tín nhất: https://www.apkmirror.com/
hứng lên là bị, kể cả lúc mới mở màn hình hoặc game,... khi bị là điện thoại lag lắm. reset cũng ko hết. tháo ứng dụng cũng ko hết

chuixoixa

Rìu Bạc
cú này chắc thay màn hình rồi đó. Điện thoại nên mua mới chứ đừng thay vì đó là dấu hiệu của tuổi già đã đến.
{burn_joss_stick}

zzaliaszz

Rìu Chiến
cảm ơn bạn. khi nháy màn hình là điện thoại lag liền

Gửi @huynh tan dat
Mình lấy video của bản up qua nhờ các Bác bên sửa di động xem thì cho biết:
- Có thể máy này trước đây bị ẩm (rơi nước)
- Phần cap màn hình của bạn có vấn đề, bạn nên mang ra tiệm uy tín để vệ sinh và xử lý lại xem sao.
--> trường hợp xấu nhất là thay màn hình
Thân

chuixoixa

Rìu Bạc
Gửi @huynh tan dat
- Phần cap màn hình của bạn có vấn đề, bạn nên mang ra tiệm uy tín để vệ sinh và xử lý lại xem sao.
Thân
hy vọng là không lọt vào trường hợp xấu nhất.

Gửi @huynh tan dat
Thân
Mấy tiệm đà nẵng ko ai kiểm tra hết mà luôn báo hư màn hình . Tuyệt vọng lắm. Tiệm nào cũng đòi thay ngại kiểm tra sữa chữa

zzaliaszz

Rìu Chiến
Mấy tiệm đà nẵng ko ai kiểm tra hết mà luôn báo hư màn hình . Tuyệt vọng lắm. Tiệm nào cũng đòi thay ngại kiểm tra sữa chữa

Màn hình SS rất đắt, mà nghe bạn nói về mấy tiệm gần nhà như vậy thì không biết thay thì hàng bạn nhận đc phải nguyên zin không hay hàng Lô.
--. Chịu khó sống chung với lũ, gom tiền mua hàng mới hoặc nơi uy tính nhé

chuixoixa

Rìu Bạc
Thiệt tình cũng như bạn trên mình khuyên ráng chắc mót mua mới chứ mua lại mình cũng không giám khuyên nên mua chổ nào nếu có chắc có lẽ là thế giới di động phần điện thoại đã qua sử dụng.
Thói thợ ngoài tiệm ở nước mình nhiều tiệm nguy hiểm bất cần làm ảnh hưởng tới thợ chân chính.