Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm sửa âm thanh từ trái sang phải và ngược lại | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm sửa âm thanh từ trái sang phải và ngược lại

Jacker

Gà con
Xin hỏi có phần mềm nào đổi âm thanh từ trái sang phải và ngược lại không? Chuyện là mình có chơi game PUBG Mobile và các game khác thuộc thể loại đó, tiếng súng trong game bên tai phải, nhưng mình lại nghe bên tai trái và ngược lại. Có phần mềm nào khắc phục vấn đề trên bằng phần mềm không?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn nghe bằng tai nghe có dây hay tai bluetooth vậy? Bạn thử vào đây để test xem loa máy bạn phát đúng kênh L R chưa.
8123

Test ở cửa sổ này.
8124

dragonking91

Rìu Chiến
Bác để ý trên tai nghe có ký hiệu R (right=phải) và L (left=trái), và nhét đúng bên tai thử xem.

Jacker

Gà con
bạn chuyển ngược cái tai nghe lại .

Mình sử dụng tai nghe kiểu giống như vậy, không thể đổi được

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
Đầu tiên bạn tải phần mềm này về cài đặt : https://sourceforge.net/projects/equalizerapo/

Cài đặt xong nó sẽ hỏi mình chọn device nào :
8139
Chọn xong rồi khởi động lại máy. Nếu không khởi động lại là nó không hoạt động đâu.
xong bạn vào C:\Program Files\EqualizerAPO chạy file Editor.exe
8140
trong file config bạn nhấn vào dấu trừ để xóa config mặc định đi để file config trống trơn luôn
rồi làm tiếp :
8142

8143

Done !!​

Attachments

12 KB · Lượt xem: 361

Hamano Kaito

Moderator
Bạn có cài driver âm thanh ko? hay là dùng luôn driver từ Win ?
Nếu bạn có cài driver âm thanh ko phải từ Win thì bạn mở Realtek HD Audio Manager lên
Nhìn vào mục main volume nó có mục kéo qua trái hoặc phải <== tùy chỉnh âm thanh lớn nhỏ cho 2 bên tai nghe trái và phải.
Nếu ko có cài driver âm thanh Realtek HD Audio Manager này thì bạn vào Cài đặt => trợ năng => nhấp vào Âm thanh => chọn bật âm thanh đơn lên xem thử xem thế nào.
Trong Win có sẵn hết rồi, ko cần cài app từ thứ 3 làm gì cả

Jacker

Gà con
Bạn có cài driver âm thanh ko? hay là dùng luôn driver từ Win ?
Nếu bạn có cài driver âm thanh ko phải từ Win thì bạn mở Realtek HD Audio Manager lên
Nhìn vào mục main volume nó có mục kéo qua trái hoặc phải <== tùy chỉnh âm thanh lớn nhỏ cho 2 bên tai nghe trái và phải.
Nếu ko có cài driver âm thanh Realtek HD Audio Manager này thì bạn vào Cài đặt => trợ năng => nhấp vào Âm thanh => chọn bật âm thanh đơn lên xem thử xem thế nào.
Trong Win có sẵn hết rồi, ko cần cài app từ thứ 3 làm gì cả
Cảm ơn bạn rất nhiều ???. Mình đã làm được

các bác cho em hỏi, em cắm tai nghe vào máy tính mà không phân biệt được tai trái và tai phải. em cẳm máy tính khác thì được. Em dùng win 8.