Nhờ tư vấn - Nhờ tư vấn mua laptop cũ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ tư vấn mua laptop cũ

taihdhpu2

Rìu Vàng
Nhờ 4rum tư vấn giúp mình trong tầm tiền từ 5-6 triệu mình có thể mua laptop cũ nào của dell và HP.
Tiêu chí:
Dell nếu không có thì mình mới chuyển sang HP
i5 chip M càng tốt
Máy bền, chứ mấy máy dùng một thời gian lỗi lặt vặt chán lắm ạ
ngoại hình không dễ bị bong tróc sơn, cân nặng khoảng 2kg
Có thể nâng SSD trong tương lai.
Và 4rum ai biết cửa hàng nào ở HN uy tín thì chỉ em với.

Sửa lần cuối:

laptopk1

Búa Đá
Tầm tiền này của bạn mua được Dell 6430 hoặc HP 8470p, màn hình 14inch core i5 thế hệ 3
giá khoảng 5tr quay đầu bảo hành 12 tháng.
Cấu hình 3320M đủ cho bạn học tập làm việc văn phòng cad PTS nhẹ nhàng
Ngoại hình vỏ kim loại, dòng bussines nên trâu bò thoải mái bạn ko lo xuống hình thức nhé

taihdhpu2

Rìu Vàng
Tầm tiền này của bạn mua được Dell 6430 hoặc HP 8470p, màn hình 14inch core i5 thế hệ 3
giá khoảng 5tr quay đầu bảo hành 12 tháng.
Cấu hình 3320M đủ cho bạn học tập làm việc văn phòng cad PTS nhẹ nhàng
Ngoại hình vỏ kim loại, dòng bussines nên trâu bò thoải mái bạn ko lo xuống hình thức nhé
Em có được tư vấn con dell e6440. Thì anh thấy con này thế nào ạ? Anh đánh giá sao về nó ạ?

Handrf

Kiếm đá
Em có được tư vấn con dell e6440. Thì anh thấy con này thế nào ạ? Anh đánh giá sao về nó ạ?
mình đang dùng dell e7440 (có ssd) khá tương đồng với e6440. thấy khá ngon. trừ khoản chip U thì lúc build app (ví dụ android) nó hơi chậm với nóng phết, quạt gào thét. còn lại thì cũng khá hài lòng. lướt fb 1 hồi lâu thì máy mới ấm lên chút, quạt quay quay. còn lại ngồi gõ vớ vẩn thì máy mát, bàn phím khá phê (ngon hơn phím lũ bạn dell inspiron, asus j j ấy)

nnafly

Búa Đá
Tầm khoảng 6 triệu thì mua dell e6440 chip i5 4300M, dùng văn phòng tốt, ngoại hình nhìn cũng sang vì là dòng business. Mỗi tội hơi dày 1 tẹo, máy ko được mát lắm

taihdhpu2

Rìu Vàng
mình đang dùng dell e7440 (có ssd) khá tương đồng với e6440. thấy khá ngon. trừ khoản chip U thì lúc build app (ví dụ android) nó hơi chậm với nóng phết, quạt gào thét. còn lại thì cũng khá hài lòng. lướt fb 1 hồi lâu thì máy mới ấm lên chút, quạt quay quay. còn lại ngồi gõ vớ vẩn thì máy mát, bàn phím khá phê (ngon hơn phím lũ bạn dell inspiron, asus j j ấy)
Giữa 7440 và 6440 thì con nào sẽ bền hơn ạ.

taihdhpu2

Rìu Vàng
mình mua cho em, cũng dùng qua khoảng nửa tháng
Bạn mua ở cửa hàng nào vậy ạ? Nhìn có dầy với nặng quá không bạn? Mình được tư vấn chứ chưa nhìn thực tế. Mà em bạn dùng hdd hay ssd ạ

nnafly

Búa Đá
Bạn mua ở cửa hàng nào vậy ạ? Nhìn có dầy với nặng quá không bạn? Mình được tư vấn chứ chưa nhìn thực tế. Mà em bạn dùng hdd hay ssd ạ
Mình mua ở laptop Lê Sơn, dày khoảng 2.5 cm, nặng chắc tầm hơn 2kg, ổ theo máy 320G HDD
cần thì bạn nâng cấp lên sdd được

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Chú ý test kỹ phần pin và ổ cứng nhé bạn, 2 món dễ đòi tiền bạn nhất khi mua về à.
Chú ý test kỹ phần pin và ổ cứng nhé bạn, 2 món dễ đòi tiền bạn nhất khi mua về à.
Đúng rồi! Máy cũ quan trọng pin và ổ cứng. Tôi cũng mua một dell 6320 tại Lê Sơn từ hè 2017, đầu 2019 phải thay cell pin, còn lại thì ổn.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Các bác biết ở HN cửa hàng nào uy tín, không dựng, không sơn tút, không ghép ruột không ạ?

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình cũng đang định mua dòng business này. Thấy bên có con hp840 đang trong tầm ngắm nhưng chưa biết mua o chỗ nào uy tín