Nhờ tư vấn - Nhờ tư vấn mua laptop cũ | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ tư vấn mua laptop cũ

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn làm con HP 8470P. Mua ko lấy HDD (trừ bớt tiền đi), mua thêm 1 ổ SSD mới ở ngoài gắn vào chạy cho nhanh. Đa số HDD kèm theo máy cũng lâu quá rồi, chậm và có thể hỏng.
Pin cũng cũ rồi, test dùng thấy tạm tạm là dc, ko đòi hỏi như pin mới được.

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Bạn làm con HP 8470P. Mua ko lấy HDD (trừ bớt tiền đi), mua thêm 1 ổ SSD mới ở ngoài gắn vào chạy cho nhanh. Đa số HDD kèm theo máy cũng lâu quá rồi, chậm và có thể hỏng.
Pin cũng cũ rồi, test dùng thấy tạm tạm là dc, ko đòi hỏi như pin mới được.
Thật sự là 8470p khá ngon, cơ mà thứ nhất là giá mãi không hạ nên không nên mua, thứ 2 là đời sâu quá rồi, thứ 3 là hàng ở VN mông má dựng lại rất nhiều - không biết check là ăn phải con hàng dựng ngay, thứ 4 là quá nặng,....

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Nhu cầu văn phòng thì chip U thoải mái chiến, cứ làm cái SSD về là tít ngay!!!
Trước có theo dùng con 8530w mua ở Leson moitj thời gian bị lỗi màn hình và pin
Thật sự là 8470p khá ngon, cơ mà thứ nhất là giá mãi không hạ nên không nên mua, thứ 2 là đời sâu quá rồi, thứ 3 là hàng ở VN mông má dựng lại rất nhiều - không biết check là ăn phải con hàng dựng ngay, thứ 4 là quá nặng,....
Trước mình có mua một con 8530w tại Leson( Langkhach) sau thời gian bị lỗi màn hình và pin. Nhưng dc cái ổ HDD khá ngon đến giờ vẫn dùng tốt.
Mua con 8470p ở gần nhà được hơn năm thic chác là hỏng main bán chẻ chai.
Và bây giờ thì đong dùng con 8570W mua ở Laptop88 dùng dc gần 2 năm rồi nhưng khi mua không mau ở cứng mà dùng ở SDD mới và ổ HDD từ 8530w nắp vào. Nói chung dùng khá ổn nhưng bây giờ thì hỏng Pin rồi.
Đang tìm mua còn nào đó chác dòng HP này thôi vì giá nó mềm hơn Dell và Think.

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Trước có theo dùng con 8530w mua ở Leson moitj thời gian bị lỗi màn hình và pin

Trước mình có mua một con 8530w tại Leson( Langkhach) sau thời gian bị lỗi màn hình và pin. Nhưng dc cái ổ HDD khá ngon đến giờ vẫn dùng tốt.
Mua con 8470p ở gần nhà được hơn năm thic chác là hỏng main bán chẻ chai.
Và bây giờ thì đong dùng con 8570W mua ở Laptop88 dùng dc gần 2 năm rồi nhưng khi mua không mau ở cứng mà dùng ở SDD mới và ổ HDD từ 8530w nắp vào. Nói chung dùng khá ổn nhưng bây giờ thì hỏng Pin rồi.
Đang tìm mua còn nào đó chác dòng HP này thôi vì giá nó mềm hơn Dell và Think.

Bác tham khảo con 840G3 bên Hirolap em giới thiệu chưa? Nếu ở HN bác có thể qua tận nơi xem cho sướng!

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bác tham khảo con 840G3 bên Hirolap em giới thiệu chưa? Nếu ở HN bác có thể qua tận nơi xem cho sướng!
Con này hả bác. Link Con này thì chất rồi nhưng xiền thi cũng chất theo hj hj
bác nào dùng Hp 840 và Hp 1040 rồi có cảm nhận gì về 2 dòng này không. Em đàng paahn vân 2 em này

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Con này hả bác. Link Con này thì chất rồi nhưng xiền thi cũng chất theo hj hj
bác nào dùng Hp 840 và Hp 1040 rồi có cảm nhận gì về 2 dòng này không. Em đàng paahn vân 2 em này
Dòng này build cực kỳ cứng cáp, xài rất đã. Ngon hơn so với bọn Dell hay ThinkPad cùng phân khúc (quan điểm cá nhân của em)!

taihdhpu2

Rìu Vàng
Dell 6440 ok e nhé, thuộc dòng chip M, hiệu năng cao hơn chip U trên Dell 7440
Nhưng Dell 7440 mỏng nhẹ và có phiên bản màn hình FHD, nên giá cũng cao hơn
trâu bò kéo thì em chọn Dell 6440 nhé
6440 có hay bị lỗi , hỏng gì không ạ?