Nhờ tư vấn - Nhờ tư vấn Lấy lại file bị mã hóa .id-6AF420B4.[admin@stex777.com].money? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ tư vấn Lấy lại file bị mã hóa .id-6AF420B4.[[email protected]].money?

buikiencuong

Búa Gỗ
Chào các bạn!
Mình bị virut mã hóa file thành .id-6AF420B4.[[email protected]].money hết cả.
Mình muốn hỏi có cách nào lấy lại file giúp mình với.
Đây là hình ảnh các file bị mã hóa của mình

Đây là thư mục mình đưa lên drive để các bạn có thể xem giúp mình có khôi phục được không
Link Drive
Rất mong được các bạn giúp đỡ!
Xin cảm ơn!

triofm

Rìu Sắt
Bạn chạy scan lấy lại file trước khi bị mã hóa. Chứ đưa mấy cái files bị mã hóa lên đâu làm gì được. Tạo một USB boot với DLC boot hoặc dĩa boot nào có Active file recovery. Boot từ đó và chọn windows 7 hoặc 10 mini. Sau đó chạy active file recovery và chọn super scan để tìm lại.

buikiencuong

Búa Gỗ
Bạn chạy scan lấy lại file trước khi bị mã hóa. Chứ đưa mấy cái files bị mã hóa lên đâu làm gì được. Tạo một USB boot với DLC boot hoặc dĩa boot nào có Active file recovery. Boot từ đó và chọn windows 7 hoặc 10 mini. Sau đó chạy active file recovery và chọn super scan để tìm lại.
Cám ơn bạn nhiều, để mình tìm theo từ khóa bạn đã cung cấp.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Delete ổ cứng và cài đặt lại bạn nhé. Không có trị được đâu. Hoặc bạn viết email năn nỉ hacker tha cho mình. Viết nội dung nói máy mình không có gì cả xin đừng hack...
Bạn ấy đưa cả File đã bị mã hóa lên Drive rồi => Xóa ổ cứng => Cài lại máy => Đăng nhập lại Drive thì lại quay về "Thời cổ đại"

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chào các bạn!
Mình bị virut mã hóa file thành .id-6AF420B4.[[email protected]].money hết cả.
Mình muốn hỏi có cách nào lấy lại file giúp mình với.
Đây là hình ảnh các file bị mã hóa của mình

Đây là thư mục mình đưa lên drive để các bạn có thể xem giúp mình có khôi phục được không
Link Drive
Rất mong được các bạn giúp đỡ!
Xin cảm ơn!

Làm theo cách của bạn @Hinun97
Nhớ là xóa bỏ các File đó trên Drive luôn đi nhé (Nhớ là xóa sạch cả trong thùng rác nữa => Xóa vĩnh viễn trên Drive ấy)

chuixoixa

Rìu Bạc
thời kỳ Ransomware hoành hành, topic nhờ tư vấn xử lý file mã hóa ngày nào cũng xuất hiện.
và đa số là ngồi chờ trong vô vọng

vhieuad

Búa Đá
Nhiều thanh niên thần thánh hóa cài win, bảo cài diệt virus ko chịu. Cứ bảo gặp virus cài lại win là xong. Giờ đúng là xong luôn rồi,

Hamano Kaito

Moderator
Nhiều thanh niên thần thánh hóa cài win, bảo cài diệt virus ko chịu. Cứ bảo gặp virus cài lại win là xong. Giờ đúng là xong luôn rồi,

Bảo mật mạng lẫn bảo mật PC là thiết yếu hàng đầu khi bước vào sử dụng PC. Bạn nào nói câu đó thì đành chịu, vì chắc các bạn đó thuộc dạng Siêu Bảo Mật Mạng Lẫn Bảo Mật PC rồi (Thánh mà). Đến khi dính Ransome lúc đó Thánh thành gì nhỉ?? {rofl}{rofl}

P/s: Mình dùng cái đầu để bảo vệ PC (thông tin cá nhân,............). Còn hacker cũng dùng cái đầu để phá hại PC của con mồi (đôi khi mình sẽ là nạn nhân)
Vậy các bạn nên nghĩ sâu 1 tí là hacker họ có lợi thế về mãng kiến thức PC khá rộng, còn mình là tay mơ thì nên dựa vào 1 cái gì đó gọi là Anti Virus (Anti Malwre) cho an toàn.

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Phobos ransomware hiện chưa có cách nào decrypt mà không phải trả tiền, bạn nên giữ lại toàn bộ file bị mã hoá để chờ giải pháp sau này, thân.