Đã tắt phần mềm diệt virus nhưng khi cài phần mềm cr@ck file vẫn bị xóa | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Đã tắt phần mềm diệt virus nhưng khi cài phần mềm cr@ck file vẫn bị xóa

chào mn, mk bị vấn đề là dù đã tắt phần mềm diệt virus nhưng file cr@ck vẫn bị xóa như trong video dưới đây (mn xem video qua link youtube này giúp mk ạ , vì file lớn nên forum k cho đăng ạ). Tình trạng này xảy ra khi mình cài lại win 11 bản 23h2, còn khi ở bản 22h2 thì tắt antivirus đi phần mềm vẫn cài được bình thường. Ai biết tại sao giúp mk với ạ.
ps: k có phần mềm cr@ck mk chết mất {too_sad}

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Bác vào phần cài đặt diệt virus tìm mục App & Browser control -> Reputation-based protection -> tắt hết mấy cái cài đặt trong đó thử xem

tungnt84

Búa Gỗ
bạn thử loại trừ quét folder đó rồi giải nén 1 lần nữa xem nó có xóa file đó không

ngoclinh9x

Búa Đá
Mình thấy bạn vẫn chưa tắt hết đâu. Cái chính là bạn phải nói cụ thể bạn tắt phần mềm diệt virus hay thành phần bảo vệ của phần mềm diệt virus như thế nào? Nhìn qua hình thì chưa tắt hết đâu.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mình xem clip thì hình như cái WD chém chứ không phải Eset đâu bạn, Eset nó chém và xoá ngay từ lúc giải nén chứ không để cho bác có thời gian click đúp vào rồi mới chém đâu. Bác check lại nếu vẫn đúng là Eset chém thì vào Quarantine restore file là được.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
thằng wd tắt n vẫn chạy , khác gì anh bk , tắt làm màu . dùng defender control cho n về dĩ vãng đi bạn

jack DIM

Búa Đá
Nếu các cách trên không được nữa thì còn cách cuối là vào safe mod with networking để cài đặt, cách vào thì google.

Mình xem clip thì hình như cái WD chém chứ không phải Eset đâu bạn, Eset nó chém và xoá ngay từ lúc giải nén chứ không để cho bác có thời gian click đúp vào rồi mới chém đâu. Bác check lại nếu vẫn đúng là Eset chém thì vào Quarantine restore file là được.

Xem phần đính kèm 56844
đúng rồi đó bác, WD nó xóa đó bác :'( , e tải eset về để nó đè lên WD ai ngờ tắt eset vẫn k hết bị xóa đc, bác biết tắt WD chỗ nào để hết chỉ e với, e tắt từ firewall tới app & browser tới tắt bằng regedit vẫn k hết đc

mn ơi cái này hình như do WD (này thì e k chắc tại e tắt hết từ antivirus tới firewall tới app & browser và thử tắt trên cả regedit vẫn k hết ) hay cái nào đó ở win xóa đó mn, chứ k p do eset đâu ạ, tại trước khi cài eset thì e cài mấy cái phần mềm cr@ck nó cũng bị xóa như v nên e cài eset để nó đè lên để tắt ở eset xem hết k, ai ngờ vẫn k hết

Mình thấy bạn vẫn chưa tắt hết đâu. Cái chính là bạn phải nói cụ thể bạn tắt phần mềm diệt virus hay thành phần bảo vệ của phần mềm diệt virus như thế nào? Nhìn qua hình thì chưa tắt hết đâu.
e sài eset thấy mấy lần trước ( lần còn ở win cũ 22h2 chưa cập nhập lên 23h2 ) tắt ở đó là cài đc rồi đó bác. e cũng tắt ở firewall rồi mà cũng k đc ạ

thằng wd tắt n vẫn chạy , khác gì anh bk , tắt làm màu . dùng defender control cho n về dĩ vãng đi bạn
v à bác, tại lần ở bản win cũ trước e tắt là ăn ngay nên cũng chả có j để chửi nó, tự nhiên cài lại win cái nó dở chứng xóa đi hết {ah}, mà chả thấythông báo xóa hay lịch sử xóa ở đâu

Ban đang dùng ESET thì phải !!
- Khuyên bạn chuyển sang KTS cho dễ tắt:Xem phần đính kèm 56842

Nhớ Tắt cả trong WS:

Xem phần đính kèm 56843
e dùng eset do dễ kiếm key ở forum hơn ấy ạ {sad} , thấy mấy lần trước tắt là ăn luôn tự nhiên nay cài lại win thì tắt đi thì vẫn mất như thường, chả biết thằng nào xóa tại k thấy lịch xử xóa ở đâu hết