Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ trợ giúp cứu dữ liệu? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ trợ giúp cứu dữ liệu?

MocLove

Rìu Sắt
SSD có trym thì quên chuyện cứu dữ liệu dần đi là vừa bạn ạ!!!
có trym là gì vậy bác ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tình hình là máy tính em có 2 phần vùng C và D , cài win k hiểu sao 2 ổ nhập thành 1
em dùng ổ SSD 500 GB, mọi người ai biết giúp em với
hoặc có phần mềm nào lấy lại được chia sẻ giúp em,
em xin cảm ơn
Nếu chỉ 1 lần cài win nhập disk thành 1 ổ , bạn có thể dùng mini tool partition . Run soft xong chạy tính năng partition recovery wizard để khôi phục lại các phân vùng .
Lưu ý : Tính năng này nó chỉ hiệu quả duy nhất 1 lần , nếu thao tác sai thì sẽ ko thể làm lại lần thứ 2 . Nếu làm sai thì chỉ còn 1 việc là recovery DATA chứ ko thể rcovery partition được nữa
Vào youtube tìm hướng dẫn sử dụng partition recovery wizard

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
có vẻ như là đã vô dc win , thực ra lệnh TRIM đã thực thi ngay từ khi xóa và gộp nên tỉ lệ lấy lại coi như về 0 , tôi chưa thử vụ gộp ổ nó có chạy TRIM ko nhưng cứ thử dùng tính năng partition recover xem sao .