Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ hướng dẫn cách tải phim lên youtube với chất lượng tốt | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ hướng dẫn cách tải phim lên youtube với chất lượng tốt

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Lokidra

Búa Gỗ
Do mình khoái sưu tầm phim để coi lại, nhưng mà càng ngày càng nhiều và đã gần hết không gian để lưu trữ (ổ lap 2T và 1T ổ găn ngoài), nên mình định tải lên youtube để sau này coi lại cho dễ và cũng dễ tải lại khi bị sự cố mất file chẳng hạn. Nhưng khi mình tải lên thì thường chất lượng file sẽ giảm xuống, ở những file có dung lượng khoản 1-2GB thì còn đỡ, nhưng mình tải file 7,5GB lên mà chỉ còn có 1,4GB ah, và phụ để mình tích hợp trong file cũng không có lun, độ phân giải video là 720p. bác nào chuyên up video lên youtube có thể chỉ mình cách để tăng chất lượng cũng như giữ phụ đề của video đc không, phim của mình chủ yếu định dạng mkv

Cloud

Administrator
1. Bạn tải phim lên sẽ dính bản quyền và sẽ bị Youtube xóa.
2. Tốt nhất nên mua 1TB của Onedrive để lưu trữ và có thể xem trực tuyến (1250m/năm)

Lokidra

Búa Gỗ
mình tải vài phim lên rồi, có dính bản quyền người khác không xem đc nhưng mình vẫn xem đc, chỉ là không biết có cách nào để tăng chất lượng video mình tải lên hay không. 1TB chẳng xi nhê, vì mình tổng lượng phim mình lưu cũng gần 3TB như mình đã nói ở trên. youtube thì không hạn chế số lượng video gửi lên chỉ phim mình toàn loại 720p dụng lượng 6-7GB tải lên còn 1-2G ức chế vãi

trantoantrung1990

Búa Gỗ Đôi
Không được nhé:
1. Bản quyền phim chỉ cho phép bạn xem góc độ cá nhân. Việc tải lên là không hợp lệ, có khi còn bị phạt
2. Dung lượng file bạn lớn thế thì bạn nên Get thẳng Sub vào phim rồi đồng bộ lên onedriver. Giá giờ cũng mềm rồi, nên mua theo Office 365 vừa đc bộ office vừa có thêm 1Tb lưu trữ.
3. còn tối ưu nhất là bạn sắm hẳn 1 con HDD vài TB lưu rồi cất đi :)

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Cách ngon bổ rẻ nhất là bạn mua 1 con GG mà mấy bạn hay bán 150k á, cách này nói chung dùng đc vài năm nhưng k an toàn.
Cách nữa là bạn mua ổ HDD 3T (tầm 1,8t).
Up hàng bản quyền lên YT chả mấy chốc bị cảnh cáo thậm chí mất luôn tài khoản YT dù bạn để ở chế độ cá nhân.

Cloud

Administrator
mình tải vài phim lên rồi, có dính bản quyền người khác không xem đc nhưng mình vẫn xem đc, chỉ là không biết có cách nào để tăng chất lượng video mình tải lên hay không. 1TB chẳng xi nhê, vì mình tổng lượng phim mình lưu cũng gần 3TB như mình đã nói ở trên. youtube thì không hạn chế số lượng video gửi lên chỉ phim mình toàn loại 720p dụng lượng 6-7GB tải lên còn 1-2G ức chế vãi
Mình đã tường tải hơn vài TB lên Youtube nhưng chỉ 1 năm rồi cũng bị Youtube nó xóa thôi. Vì AI quét hình ảnh content kinh lắm.

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
theo mình mua 1 đống ổ cứng cũ. giá rổ cũng rẻ. thêm em box đựng nữa thì tha hồ. kaka

quananh8

Gà con
Lưu trữ để xem thì kiếm ổ cứng cũ mà mua hay mua đám mây mà lưu chứ up lên youtube nó xóa vì vấn đề bản quyền nhé. Không ổn đâu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.