Nhờ các cao thủ giúp em chuột không dây trên windows 11 thường xuyên mất tín hiệu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ các cao thủ giúp em chuột không dây trên windows 11 thường xuyên mất tín hiệu

damvuthuyet

Búa Gỗ
Các bác giúp em xử lý dứt điểm cái bệnh windows 11 đang dùng tự nhiên không nhận chuột ạ, nó thất thường thích ngắt lúc nào là ngắt, đã thay thử chuột, đổi cổng USB không giải quyết được vấn đề ạ, nhiều khi xóa driver cài lại thì được, khởi động lại máy lại được nhiều lúc thì làm chán chê mới được, em có để ý thấy nội dung báo lỗi như này (
Windows has stopped this device because it has reported problems. (Code 43)

The USB hub failed to reset.)
, tra google thì e cũng đã làm theo nhưng đâu lại vào đấy không dứt điểm được ạ

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
lỗi "Windows has stopped this device because it has reported problems. (Code 43)" thường liên quan đến vấn đề về driver hoặc cổng USB.
Các bước bạn cần làm là : Cập nhật driver, cài đặt driver và cài đặt lại, kiểm tra cổng USB bằng cách kết nối chuột vào cổng USB khác trên máy tính của bạn để xem liệu vấn đề có nằm ở cổng USB hay không.
Cuối cùng kiểm tra xem con chuột có hoạt động tốt trên máy khác ko ? và có tương thích với windows 11 không ( tìm thông tin nhà sản xuất )

thuuong1309

Rìu Sắt
Device chuột của bạn chưa tương thích với hệ điều hành windows 11 bạn đang sử dụng đấy nên xảy ra xung đột:
1./ bạn có thể vào trang chủ của con chuột không dây bạn đang sử dụng xem nhà sản xuất có để hỗ trợ với windows 11 hay không?
2./ nếu có thể thì bạn tìm 1 máy tính sử dụng cùng hệ điều hành và cắm con chuột bạn vào và kiểm tra lại thử xem có giống với bạn không.

damvuthuyet

Búa Gỗ
lỗi "Windows has stopped this device because it has reported problems. (Code 43)" thường liên quan đến vấn đề về driver hoặc cổng USB.
Các bước bạn cần làm là : Cập nhật driver, cài đặt driver và cài đặt lại, kiểm tra cổng USB bằng cách kết nối chuột vào cổng USB khác trên máy tính của bạn để xem liệu vấn đề có nằm ở cổng USB hay không.
Cuối cùng kiểm tra xem con chuột có hoạt động tốt trên máy khác ko ? và có tương thích với windows 11 không ( tìm thông tin nhà sản xuất )
Dạ vầng e cũng thử hết các cách trên rồi, còn bước cài lại windows 10 nữa là chưa thử, em cảm ơn AD ạ!

damvuthuyet

Búa Gỗ
Device chuột của bạn chưa tương thích với hệ điều hành windows 11 bạn đang sử dụng đấy nên xảy ra xung đột:
1./ bạn có thể vào trang chủ của con chuột không dây bạn đang sử dụng xem nhà sản xuất có để hỗ trợ với windows 11 hay không?
2./ nếu có thể thì bạn tìm 1 máy tính sử dụng cùng hệ điều hành và cắm con chuột bạn vào và kiểm tra lại thử xem có giống với bạn không.
Dạ vầng em cảm ơn bác ạ, để em thử cài về win10 xem sao ạ, em cảm ơn ạ!