Nhờ tư vấn - Nhờ các bạn tạo cho mình khóa usb ảo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ các bạn tạo cho mình khóa usb ảo

nilt02

Búa Đá
Hi các bạn,
mình có cái khóa cứng usb của phần mềm, mình muốn tạo cái khóa cứng để đỡ phải mang theo nhỡ mất ko có tiền đền. Bạn nào biết giúp mình teamview hay tài liệu dễ làm gửi mình cũng đc.
Cảm ơn các bạn nhiều

Sửa lần cuối:

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Phần mềm mà bạn đang dùng là phần mềm gì. Chứ bạn hỏi như vậy chung chung quá.

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
Theo minh đọc trên mạng thì khoá cứng usb có nghĩa là : "bạn khoá một phần mềm trên máy tính VD như Ccleaner bằng usb
Nếu không cắm usb vào máy tính đó thì không sử dụng được Ccleaner."
Và mỗi Usb key này hình như có phần mềm đi kèm usb mà bạn.

Muốn khoá phần mềm nào trên máy tính thì phải cài phần mềm kèm theo usb rồi tương tác trên phầm mềm thôi.

Theo cách bạn nói thì mình hiểu là "gỡ khoá cứng" chứ không phải là "tạo khoá cứng".
Mục đích là không muốn lúc nào cũng phải mang usb theo. Mình ko có cái này nên ko hiểu , bạn nên đăng thêm thông tin ghi như mã hiệu hoặc bất kỳ thông số nào có trên usb để tiện trợ giúp.

Sửa lần cuối:

meebo

Rìu Vàng Đôi
nghe giống như mấy cái usb token. Mà nó dùng để kích hoạt những phần mềm chuyên dụng hoặc phần cứng chuyên dụng như usb đi kèm theo máy photo-in-scan Toshiba quá (dùng để khỏi reset trail trên máy) - nếu là vậy thì chắc không có cách nào khác ngoài mua 1 cái usb khác.

nilt02

Búa Đá
nghe giống như mấy cái usb token. Mà nó dùng để kích hoạt những phần mềm chuyên dụng hoặc phần cứng chuyên dụng như usb đi kèm theo máy photo-in-scan Toshiba quá (dùng để khỏi reset trail trên máy) - nếu là vậy thì chắc không có cách nào khác ngoài mua 1 cái usb khác.
chuẩn đó bạn, mình cần tạo khóa ảo cho phần mềm chuyên dùng. Nhiều người có công cụ để ảo hóa usb mà ko cần cắm vô nữa.

meebo

Rìu Vàng Đôi
chuẩn đó bạn, mình cần tạo khóa ảo cho phần mềm chuyên dùng. Nhiều người có công cụ để ảo hóa usb mà ko cần cắm vô nữa.
Hỏng lẻ là mấy cái usb đông lê?!
Thử vọc nè, tui hỏng có mấy cái loại usb đó nên chỉ có thể tới đây thôi:

Access and control the dongle for Virtual USB emulation. Control the access and interactions with Safe-Net structures and products such as HASP 4, HASP HL, HASP SRM, Hardlock, Sentinel SuperPRO, and UltraPRO devices. Load a dongle image, perform selective installation, etc.
DongleBackup PRO is a dongle emulator based on Virtual USB emulation technology. It can be used with Safe-Net HASP 4, Safe-Net HASP HL, Safe-Net HASP SRM, Safe-Net Hardlock, Safe-Net Sentinel SuperPRO and Safe-Net Sentinel UltraPRO devices. You can easily load a dongle image, install/uninstall Windows drivers, start/stop services, etc. from this program.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
thế khác nào tìm cách bẻ khóa đâu , hầu như mấy phần mềm thiết kế đồ họa cơ khí , vẽ thiết kế , in ấn , cắt ...đều dùng usb dongle . Các bản cờ rắc đều pm cài usb dongle ảo , sửa lại cơ chế check của pm để lừa pm đó .

nilt02

Búa Đá
thế khác nào tìm cách bẻ khóa đâu , hầu như mấy phần mềm thiết kế đồ họa cơ khí , vẽ thiết kế , in ấn , cắt ...đều dùng usb dongle . Các bản cờ rắc đều pm cài usb dongle ảo , sửa lại cơ chế check của pm để lừa pm đó .
chuẩn đó bạn, chủ yếu tạo ra cái ảo đỡ phải cắm usb, chứ cầm đi nhỡ mất hoặc làm hỏng thì nhiều tiền lắm

nilt02

Búa Đá

Fairy0259

Gà con
Người ta sợ phần mềm của họ bị sao chép, sử dụng lậu nên mới dùng khóa cứng. Mình nghĩ không dễ để làm "cái gì đó" thay thế cái usb dongle ấy đâu!