Nhờ các bác hỗ trợ về mất dữ liệu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ các bác hỗ trợ về mất dữ liệu

0legend0

Gà con
Chào các bác

Tình hình là vì ham rẻ nên e mua cái thẻ nhớ 256Gb trên shope giá 50 cành
Khi lắp vào điện thoại e cắt hết 1 loạt ảnh từ điện thoại vào cái thẻ nhớ mà không chọn copy. Sau khi copy được 1 lúc thì nó báo thẻ nhớ lỗi.
Sau đó check lại thì ảnh của e vẫn bị cắt hết. trong thẻ nhớ thì chỉ xem được khoảng 600mb ảnh, còn lại file ảnh bị đổi tên thành k có định dạng, nằm trong folder lost.dir của thẻ nhớ
Em dùng phần mềm check thẻ nhớ sd thì nó báo thẻ chỉ khoảng 600Mb, còn lại là bad sector thực tế (vẫn báo 256Gb, đã dùng khoảng 14Gb ảnh e copy sang)
Bây h k tìm được cách nào lấy lại ảnh
Có bác nào biết phương pháp không hướng dẫn e với
Em cảm ơn

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT

Giữ nguyên hiện trạng điện thoại để đảm bảo dữ liệu không bị ghi đè.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
chẳng có cái dại nào bằng cái dại nào, thẻ nhớ 256Gb giá 50 cành mà cũng dám sử dụng, tạ bạn luôn {burn_joss_stick}
Rẻ đến bất ngờ ấy, không biết là giá gốc của nó hay do bạn ấy săn sale được. Trong trường hợp là giá gốc thì rẻ quá cũng là vấn đề.

vietha0404

Búa Gỗ
Rẻ đến bất ngờ ấy, không biết là giá gốc của nó hay do bạn ấy săn sale được. Trong trường hợp là giá gốc thì rẻ quá cũng là vấn đề.

Chào các bác

Tình hình là vì ham rẻ nên e mua cái thẻ nhớ 256Gb trên shope giá 50 cành
Khi lắp vào điện thoại e cắt hết 1 loạt ảnh từ điện thoại vào cái thẻ nhớ mà không chọn copy. Sau khi copy được 1 lúc thì nó báo thẻ nhớ lỗi.
Sau đó check lại thì ảnh của e vẫn bị cắt hết. trong thẻ nhớ thì chỉ xem được khoảng 600mb ảnh, còn lại file ảnh bị đổi tên thành k có định dạng, nằm trong folder lost.dir của thẻ nhớ
Em dùng phần mềm check thẻ nhớ sd thì nó báo thẻ chỉ khoảng 600Mb, còn lại là bad sector thực tế (vẫn báo 256Gb, đã dùng khoảng 14Gb ảnh e copy sang)
Bây h k tìm được cách nào lấy lại ảnh
Có bác nào biết phương pháp không hướng dẫn e với
Em cảm ơn
Giá này đúng chất lượng thì thật sự KHÔNG TƯỞNG! còn lại mình không ý kiến.