Ngủ với đồng nghiệp lỡ có thai nhưng vẫn yêu bạn gái hiện tại | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ngủ với đồng nghiệp lỡ có thai nhưng vẫn yêu bạn gái hiện tại

• Thread starter tinhyeuphuonganhgl
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tinhyeuphuonganhgl

Mình sinh năm 1987, cựu sinh viên NEU,

Hôm qua mình có nhận được một tin xấu, là cô gái ngủ cùng mình đêm đó (hơn 2tháng trước) đã có thai. Mình nhận được tin báo đó từ mẹ, và mẹ mình giục cưới. Nhưng lúc đó đầu óc mình như muốn nổ tung lên vậy vì mình không hề có 1 chút tình cảm gì với cô ấy.
Đêm đó là do mình say, và cô ấy - người đồng nghiệp đã đưa mình về. Trong lúc say, cái tôi xấu xa dâm dục của một thằng ông có hơi men trong người, tôi không thể kiềm chế, và chính t cũng không nhớ mình đã làm gì cho đến khi thấy mình tỉnh giấc cùng 1 cô gái trên giường.

Sau đêm đó tôi đã nhiều lần gọi và nhắn tin cho cô ấy, nhưng cô ấy bảo là không sao, vì có gì cô ấy sẽ nói. Nhưng đến tận hôm nay, khi tin đó đến tai tôi thì cái thai đó đã hơn 2 tháng. Tôi biết làm sao đây, cô gái đó thì yêu tôi da diết, không trách cứ tôi điều gì, nhưng tôi không hiểu vì sao tôi không có 1 chút tình cảm gì với cô ấy.

Cô ấy biết tôi tin vào Phật, luôn làm những điều đúng với đạo lý...vi vậy coi ấy muốn giữ cái thai để trói chân tôi, và không nói cho tôi biết, vì nếu tôi biết, tôi sẽ không cho cô ấy bỏ cái thai. Nhưng hôm nay, tôi thật sự cảm thấy khó xử khi phải đối mặt với 1 sự lựa chọn không thể nào khó khăn hơn. Trong lúc này tôi đang yêu say đắm 1 cô gái khác.

Chúng tôi yêu nhau rất nhiều. Mặc dù quen nhau không lâu, nhưng cảm giác ở bên em thật lòng không thể tả nổi. Tôi yêu em trong sáng, ngay cả một cái nắm tay với em, tôi còn rung bần bật. Tôi còn tính sau khi học xong khóa thạc sĩ này, tôi sẽ sang nhà để hỏi cưới em.

Nhưng bây giờ...

Tôi không biết làm sao, đêm qua tôi nhắn tin với em, nước mắt tôi không biết tại sao cứ chảy, tôi không thể kiềm được, tim tôi nhói từng cơn, khi em - mối tình tôi đặt hết niềm tin vào đó, sắp đổ vỡ rồi sao???
Tôi phải làm sao, khi tôi báo tin cho em biết, em dường như đoán trước được, vì có lần tôi đã thành thật thú nhận với em về chuyện đã lên giường cùng cô gái khác.

Nghe tin đó, em im lặng, giọng em nghe có chút ngẹn, tôi biết em đang khóc mà cố kiềm chế để nói với tôi: "hay là anh đi lấy vợ đi, dù gì cũng là con của anh, nếu sau này không hạnh phúc thì tìm em. Thứ 7 này anh dành cho em cả ngày nhé, anh đến đón em như thường lệ, rồi mình đến công viên, em sẽ hát cho anh nghe như mọi khi, nhưng mà lần này, anh đừng chê em hát tệ nữa nhé".

Lời cô ấy làm tim tôi đau như dao cắt, yêu em, tôi yêu rất nhiều. Nhưng tôi không thể làm tổn thương em, cái tính trong sáng và vô tư của em, tôi đã từng hứa với lòng sẽ mang cho em nhiều tình cảm hơn cả những gì em mong đợi, vì gặp được em giữa cuộc đời này tôi may mắn lắm.

Nhưng bây giờ, tôi chông chênh lắm, tôi phải làm sao giữa trách nhiệm và tình yêu của tôi. Thật sự tôi cảm thấy mình quá tồi.

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Công nhận sâu xa thật. Với lời khuyên chân tình đến thế này thì ai dám uống bậy nữa.
#DrinkResponsibly

cái thằng này sao mạo danh thế chứ i với chữ L khác nhau mà {angry}

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Đầu tiên, em xin chia buồn với bác thớt.

Thứ hai, em cảm thấy hạnh phúc khi mình không biết uống rượu, bia, không biết thuốc lá, không biết cái thứ ăn chơi mà các thanh niên thường đã biết.

Cloud

Administrator
Box này sẽ đóng thảo luận và sẽ chuyển data user trong thời gian tới.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.