This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Nên chọn Laptop Workstation nào?

hoangq9

Búa Gỗ
Rẻ thì có con Tuf em build cho xong lên 3900x
Tản thì tùy túi bác
như bác kia tư vấn, ko ngại tiền thì cứ nhắm bọn từ 2tr trở lên

ANAN1986

Gà con
Ok, cảm ơn bác tư vấn nhé. Rất nhiệt tình. Anh em vn-z vẫn là best.

love1982

Gà con
Rất thích thiết kế của Dell, nhưng hoàn thiện được như Macbook nữa thì khô máu sở hữu 1 em Precision ngay

invisible10x

Búa Gỗ
Rất thích thiết kế của Dell, nhưng hoàn thiện được như Macbook nữa thì khô máu sở hữu 1 em Precision ngay
Có cố gắng thế nào thì nó vẫn là cái "máy cày". Vẻ đẹp phải đi với hiệu năng nữa. Làm 3d render full load nhiều giờ liền mà mỏng quá thì tèo mất.

Chưa dùng mac bao giờ, nhưng em thấy dòng Precision cũng ok mà ta, em đang dùng 1 con, thấy hoàn thiện ko cực kì xuất sắc, nhưng cũng ko có gì để chê

bluebird

Gà con
Chưa dùng mac bao giờ, nhưng em thấy dòng Precision cũng ok mà ta, em đang dùng 1 con, thấy hoàn thiện ko cực kì xuất sắc, nhưng cũng ko có gì để chê
Mình đang xài con Dell 7710 17.3 in mua hết 48 củ, chạy cứ gọi là éo thèm tắt máy luôn, để cả tháng ko tắt mà vẫn trâu bò.

littlecloud

Gà con
Mình đang xài con Dell 7710 17.3 in mua hết 48 củ, chạy cứ gọi là éo thèm tắt máy luôn, để cả tháng ko tắt mà vẫn trâu bò.
Dell precision đã trâu bò mà ngày càng thiết kế đẹp! Con New Precision 5540 Mobile Workstation xài SSD PCIe M.2 256GB đi cùng 16GB Ram DDR4 thì khởi động chắc 1 giây à.

love1982

Gà con
Cấu hình PC 50tr dùng chung chung e build như này hợp lý chưa ạ?

CPU 9700K mà lại đi với main B365?
Thế thì thà bạn mua i7 9700 thường cho nhanh.
Đã mua dòng K thì cố thêm tí tiền lên main dòng Z nhé, Z390 kiếm cái nào tầm 4tr đổ lên nhé.
VGA hơn 14tr mà chỉ mua dc 2060 Super? Trong khi 15tr đã tha hồ chọn 2070Super rồi, hoặc kiếm cái 2060Super giá rẻ hơn của Galax, Colorful, Msi, giga đâu có thiếu, 11-12tr là cùng.

Chốt hạ là đừng có mua ở Phongvu, đắt nhưng ko xắt ra miếng nào đâu.
Cấu hình 40tr ko màn thì sang nơi khác build dc cả 9900KS với 2070Super rồi.

40tr tối thiểu cũng phải build dc thế này:
(Tản CPU tùy ý thích, cỡ 1tr5 tản khí là thoải mái rồi).

bibo2016

Gà con
Em ở quê nên có lỡ hư hỏng bảo hành gì cho đỡ mất công bác ạ. Cám ơn bác góp ý

duyrapper255

Búa Gỗ

Đã lên tầm tiền này rồi bác đừng tiếc con main với PSU
bác build con PSU hơi yếu rồi
đợt này mua máy thì bác chuyển sang đội đỏ dùng đi, hiệu năng tốt hơn đấy (ví dụ bộ dưới sign của mình )
mà bác cũng không nói nhu cầu của mình để làm gì nên cũng khó cho anh em tư vấn

hoangq9

Búa Gỗ

Build rất lởm khởm. Quan trọng là nhu cầu sử dụng của bác thớt như thế nào. Mình thấy chi rất nhiều tiền cho HDD và màn hình liệu có hợp lý?